Thắc mắc/Hỏi Tư vấn nâng cấp pc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc/Hỏi Tư vấn nâng cấp pc

• Thread starter chubexinh13
  • Ngày gửi
C

chubexinh13

Mình đang xài con i3-2120, main h61, RAM 4G, VGA 1050 2G
Mình muốn nâng cấp lên G-4600, main h110 và 8G RAM, VGA giữ nguyên
Mình muốn hỏi cấu hình mới có mạnh hơn cái cũ không và mạnh hơn được bao nhiêu %
Mình cũng chỉ chơi mấy game tầm trung như LOL và Surival pc thôi, cấu hình cũ có vẻ tạm ổn thôi chứ vẫn k mượt
Mình xin cảm ơn!

Nếu chỉ cần game bạn nói như trên thì ko cần nâng, nếu bạn chơi thấy ko mượt thì kiểm tra lại bản win, phần mềm, vệ sinh lại máy, xem lại quạt tản nhiệt của CPU.

Nâng lên G4600 nó mạnh hơn nhưng với nhu cầu của bạn là ko cần thiết, nâng thêm làm chi tổ phí tiền

long776

Gà con
cho minh hỏi mình muốn nâng cấp max máy laptop mất tam 10cu thì nên nâng cấp những gì
máy em hiện tại
core i7 3632qm cpu 2.20
ram4g
card intel 4000
card roi nvidia geforce gt 640m le

long776

Gà con
Laptop coi như ko nâng cấp được riêng lẻ đi. Bạn muốn nâng chỉ có bán đi mua cái khác á!
có nâng câp dk card rời lên 740m k b
vs có thể nắp thêm ổ ssd và dk k

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nếu chỉ cần game bạn nói như trên thì ko cần nâng, nếu bạn chơi thấy ko mượt thì kiểm tra lại bản win, phần mềm, vệ sinh lại máy, xem lại quạt tản nhiệt của CPU.

Nâng lên G4600 nó mạnh hơn nhưng với nhu cầu của bạn là ko cần thiết, nâng thêm làm chi tổ phí tiền

Bạn cứ làm như bác này nói. Còn thêm là nếu bạn vẫn muốn nâng cấp, ý kiến của mình là bạn lắp thêm 4GB RAM nữa tại thời đại này 4GB là hơi thấp. Nếu bạn dùng HDD thì có thể bỏ thêm mấy đồng (cũng phải 1 củ) mua cái SSD để cải thiện tốc độ load game cũng như trải nghiệm nói chung. Nhu cầu của bạn thì nâng cấp Mobo với CPU cũng sẽ không cải thiện thêm là mấy.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
cho minh hỏi mình muốn nâng cấp max máy laptop mất tam 10cu thì nên nâng cấp những gì
máy em hiện tại
core i7 3632qm cpu 2.20
ram4g
card intel 4000
card roi nvidia geforce gt 640m le
Phần lớn các thành phần chính (CPU với GPU) của bạn đã hàn chết vào bo mạch rồi, không nâng cấp được. Laptop thường có tuổi đời ngắn hơn PC tại không nâng cấp được bạn à.