Thắc mắc/Hỏi phần mềm phân vùng có làm hư ổ cứng được không ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc/Hỏi phần mềm phân vùng có làm hư ổ cứng được không ?

• Thread starter ngoccuongne
  • Ngày gửi
N

ngoccuongne

các bạn ơi cho mình hỏi, phần mềm phân vùng ổ cứng có làm hư ổ cứng được hay không( hư ở đây là không sử dụng được luôn, chứ không phải mất dữ liệu) theo mình biết là chẳng có phần mềm nào mà làm hư được ổ cứng, tuy nhiên chưa chắc chắn nên mình hỏi các bạn cho chắc , cảm ơn rất nhiều

locb2

Rìu Sắt Đôi
các bạn ơi cho mình hỏi, phần mềm phân vùng ổ cứng có làm hư ổ cứng được hay không( hư ở đây là không sử dụng được luôn, chứ không phải mất dữ liệu) theo mình biết là chẳng có phần mềm nào mà làm hư được ổ cứng, tuy nhiên chưa chắc chắn nên mình hỏi các bạn cho chắc , cảm ơn rất nhiều
Bạn biết như vậy thì chưa đúng , dùng ko đúng cách hoặc cố tình giết nó = phần mềm vẫn có thể

chuixoixa

Rìu Bạc
Theo mình thấy dùng phần mềm để làm hư ổ cứng là không thể, không khả dụng vì tốn thời gian. Đa số các phần mềm đều không trực tiếp chạm vào phần cứng ở đây là cái ổ cứng nên chẳng thể làm gì nhau được.

locb2

Rìu Sắt Đôi
Theo mình thấy dùng phần mềm để làm hư ổ cứng là không thể, không khả dụng vì tốn thời gian. Đa số các phần mềm đều không trực tiếp chạm vào phần cứng ở đây là cái ổ cứng nên chẳng thể làm gì nhau được.
Bạn gắn ổ cứng vào máy (ổ ko chạy win) rồi bạn gởi teamview mình giúp bạn giết chết cái ổ cứng đó , nếu như bạn muốn

locb2

Rìu Sắt Đôi
GIẢI THÍCH : Tại sao để các bạn rõ và cẩn thận khi dùng phần mềm :

Ổ cứng bị bad sector do đâu , có phải vì cài đặt phần mềm mà ra có phải vậy ko . khi cài win bị mất điện (tức tắt ứng dụng ngang nữa chừng)
Thì khi dùng phần mềm chuyên part cũng thế , Khi mà thao tác 1 tác vụ của phần mềm nó popup 1 thông báo là ko nên tắt máy hãy cắm điện khi dùng pin , khi ứng dụng đã thực thi thì ko thể dừng lại và ko thể nhấn nút hủy bỏ .
Lúc này dùng task manager để ra lệnh đòng ứng dụng , thì HDD sẽ lỗi ít nhiều , 1 vài lần thì nó sẽ theo ông theo bà về nới an nghỉ .

Bạn chưa nghe thì bây giờ mình nói các bạn có tin hay ko thì cũng nên cẩn thận khi dùng phần mềm 1 cách thận trọng , tức là dùng phải đúng cách