Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc/Hỏi Laptop lúc nhận lúc không nhận hdd | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc/Hỏi Laptop lúc nhận lúc không nhận hdd

• Thread starter thanhcongxda
  • Ngày gửi
T

thanhcongxda

Tình hình là laptop mình mới lắp thêm 1 ổ SSD và chuyển ổ HDD cũ sang ổ DVD. Nhưng lại xảy ra tình trạng là laptop lúc nhận lúc không nhận ổ HDD. bật lên thì lúc không nhận nhưng tắt đi bật lại thì lại nhận. Máy đôi lúc bật, tắt mà lâu quá nên mình phải dí nút nguồn cho nó tắt hẳn rồi bật lại.
Máy mình là HP probook 450. Ở đây có ai sửa được lỗi này có thể giúp mình được không?. Mình GG mãi mà không sửa đc.

pr0lata09

Gà con
bạn tháo ra lau bụi đi r lắp lại thử, mà hệ điều hành nên để trên ổ ssd thì chạy mới nhanh chứ

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
Tình hình là laptop mình mới lắp thêm 1 ổ SSD và chuyển ổ HDD cũ sang ổ DVD. Nhưng lại xảy ra tình trạng là laptop lúc nhận lúc không nhận ổ HDD. bật lên thì lúc không nhận nhưng tắt đi bật lại thì lại nhận. Máy đôi lúc bật, tắt mà lâu quá nên mình phải dí nút nguồn cho nó tắt hẳn rồi bật lại.
Máy mình là HP probook 450. Ở đây có ai sửa được lỗi này có thể giúp mình được không?. Mình GG mãi mà không sửa đc.
Bạn thay candybay khác xem sao. Nếu ổn thì do cadybay lỗi, nếu không được kiểm tra tiếp, đổi vị trí của ssd và hdd lại rồi xem nó có hay lúc nhận lúc không nhận hay không. Nếu ổn thì tạm kết luận ổ cứng hdd sắp die.
Nếu không ổn thì sụt áp 5v cấp cho dvd. Bạn đem ra thợ nhờ can thiệp.
Bạn ở chỗ nào có ở Đà Lạt thì mang máy qua mình kiểm tra và fix cho

Sửa lần cuối:

lap009

Búa Đá
Cài lại hệ điều hành đi bạn.
Một số caddy bay có Cái nãy để chống ghi. Bạn phải gạt để tắt.
Đã thaySsd thì nên cài lại hệ điều hành