PM Hệ thống - TeraByte Drive Image Backup & Restore 3.40 (sao lưu & phục hồi) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống TeraByte Drive Image Backup & Restore 3.40 (sao lưu & phục hồi)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tranh thủ nghỉ trưa tôi lượt cái file exe mới . Ko biết có thể chạy được trên nền win dang hoạt động mà ko bị báo lỗi hay ko , nếu máy nào chưa cài soft này khi chạy backup báo lỗi thì cứ nhấn tiếp tục , lúc này nó sẽ lấy 1 điểm hiện tại và backup , nếu như nó đang chạy mà thêm vào C các thứ thì xem như ko có mặt trong file TBI

https://www.fshare.vn/file/AA97WRTHOQFL

Cảm ơn bạn rất nhiều, đây chính là cái tôi cần, tôi đã test backup một phân vùng khác C:\, chạy tools trên Win hiện tai, thành công tốt đẹp, không có báo lỗi gì hết bạn à.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Do phải ăn nên gián đoạn

Nếu vậy phiền bác tải nguyên 1 thư mục install về run thử , nếu nó ko chạy nữa thì xem như cần phải setup
https://www.fshare.vn/file/DZO21MSTIR1I

Cũng vậy luôn bạn ơi, chắc phải chạy setup luôn rồi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy là tốt quá rồi , bác có thể dùng được hết các tính năng của nó

Nhờ bạn nói tôi mới biết, trước giờ chỉ chuyên lo cái backup và restore, không có để ý Mount và View, bạn có biết vì sao không? Bởi vì tôi dùng bản Portable của một bạn, phần mount và view cứ bị AV nó chặn nên tôi sợ, tôi xoá luôn, thành ra không biết cái lợi ích của nó.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Vậy là tốt quá rồi , bác có thể dùng được hết các tính năng của nó
@sec0 làm cái hướng dẫn dùng TeraByte Drive Image Backup & Restore đi nha? Trước giờ vẫn trung thành với cái NORTON GHOST mà lâu lâu lại bị lỗi làm mất luôn file ghost backup.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
@sec0 làm cái hướng dẫn dùng TeraByte Drive Image Backup & Restore đi nha? Trước giờ vẫn trung thành với cái NORTON GHOST mà lâu lâu lại bị lỗi làm mất luôn file ghost backup.
Nếu là backup và recovery HDH thì rất đơn gian như các ảnh của #1 ko có gì phải hướng dẫn . Nếu như bạn rành Anh ngữ có thể vào trang chủ xem TUT . Backup thì có ở #11 còn recovery thì cũng như norton chọn ảnh và chọn nơi burn

Cái quan trọng là phải backup cái system , vì có sytem thì mới boot được

Bạn thao tác nếu lỗi thì teamview 1 lần sẽ rõ , chứ bảo quay clip hay ảnh đễ hướng dẫn thì hơi cực

==============
Và tôi phân tích cho bạn thấy NGU LẮM mới post bài chia sẻ . Thứ nhất ko rành thì cởi ngựa xem voi thấy link nào cần thì tải / > Thứ 2 học cái gì được thì học . Tốt nhất bạn nên ghi nhớ lời của tôi post ở cmt này . Khi bạn chia sè bài viết vô tình ko phù hợp với nội quy thì bạn sẽ bị kỷ luật do thành viên BQT xử lý bạn . Cho dù bạn có ý tốt điển hình là đây

Và tôi tự nhủ sẽ ko NGU nữa

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác @@sec0 chỉ thua bác có vài tuổi thôi cháu, cháu nên sửa lại cách tương tác với bác ấy. Còn về Terabyte tutorial thì cháu có thể xem tạm video này, mà cũng còn nhiều video khác nữa, xem là biết cách làm thôi cháu, rất dễ, nhanh và an toàn, từ khi biết nó thì bác toàn dùng nó, rất ngại dùng Norton và Acronis.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nếu là backup và recovery HDH thì rất đơn gian như các ảnh của #1 ko có gì phải hướng dẫn . Nếu như bạn rành Anh ngữ có thể vào trang chủ xem TUT . Backup thì có ở #11 còn recovery thì cũng như norton chọn ảnh và chọn nơi burn

Cái quan trọng là phải backup cái system , vì có sytem thì mới boot được

Bạn thao tác nếu lỗi thì teamview 1 lần sẽ rõ , chứ bảo quay clip hay ảnh đễ hướng dẫn thì hơi cực

==============
Và tôi phân tích cho bạn thấy NGU LẮM mới post bài chia sẻ . Thứ nhất ko rành thì cởi ngựa xem voi thấy link nào cần thì tải / > Thứ 2 học cái gì được thì học . Tốt nhất bạn nên ghi nhớ lời của tôi post ở cmt này . Khi bạn chia sè bài viết vô tình ko phù hợp với nội quy thì bạn sẽ bị kỷ luật do thành viên BQT xử lý bạn . Cho dù bạn có ý tốt điển hình là đây

Và tôi tự nhủ sẽ ko NGU nữa

Tôi biết vì bạn đang hờn nên nói lẫy thôi, bạn chia sẻ vì lợi ích của cộng đồng IT, lợi ích cho diễn đàn chứ đâu phải vì bạn đang kinh doanh? Tôi nghĩ là ai cũng nhìn thấy điều đó cả. Ở đời đôi khi lòng tốt bị xem thường, bị hiểu lầm, không sao cả, mình cây ngay không sợ chết đứng. Người này không hiểu mình thì có người khác cảm thông. " Đường dài mới biết ngựa hay ". Con người mà bạn, không ai là hoàn hảo hết, ai cũng mắc lỗi lầm, nếu họ nhận lỗi thì bạn hãy tha thứ cho họ đi.
Mong rằng sẽ tiếp tục đọc được các bài viết chia sẻ tiếp theo của bạn.
Chúc bạn luôn vui vẻ, sức khoẻ và gia quyến an lành.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi biết vì bạn đang hờn nên nói lẫy thôi, bạn chia sẻ vì lợi ích của cộng đồng IT, lợi ích cho diễn đàn chứ đâu phải vì bạn đang kinh doanh? Tôi nghĩ là ai cũng nhìn thấy điều đó cả. Ở đời đôi khi lòng tốt bị xem thường, bị hiểu lầm, không sao cả, mình cây ngay không sợ chết đứng. Người này không hiểu mình thì có người khác cảm thông. " Đường dài mới biết ngựa hay ". Con người mà bạn, không ai là hoàn hảo hết, ai cũng mắc lỗi lầm, nếu họ nhận lỗi thì bạn hãy tha thứ cho họ đi.
Mong rằng sẽ tiếp tục đọc được các bài viết chia sẻ tiếp theo của bạn.
Chúc bạn luôn vui vẻ, sức khoẻ và gia quyến an lành.
Cháu đồng quan điểm với bác @Hoang Duch2 mình chia sẻ vì đam mê, tìm tòi, học hỏi hay bất cứ gì thì cũng là xây dựng 1 diễn đàn, 1 cộng đồng hay có thể nói 1 sân chơi IT cho ai lạc bước vào để đọc các topic bổ ích được lập nên bởi các thành viên diễn đàn. Mong rằng bác @sec0 luôn chia sẻ vì luôn có người đọc và cần những bài đó từ bác.
Cháu chúc bác luôn vui khỏe!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @@sec0, sáng nay tôi test thử việc làm backup ổ C và system part trực tiếp trên máy và gián tiếp qua phân vùng khác với bản 3.32, xem thời gian có thay đổi gì không? Cùng một bản Win, cùng lựa chọn và cùng save vào cái ổ cứng di động cổ ngày hôm qua. Kết quả thời gian tương đương bạn à. Nếu backup từ phân vùng khác mà nhanh hơn thì tôi chọn cách đó. Cảm ơn bạn rất nhiều nhe.