PM Hệ thống - TeraByte Drive Image Backup & Restore 3.40 (sao lưu & phục hồi) | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống TeraByte Drive Image Backup & Restore 3.40 (sao lưu & phục hồi)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bác cho hỏi mình tạo backup tib chế độ nén mặc định, thu được file tib khá lớn, hơn 100gb (ổ C của mình 256gb). Các bác cho hỏi chọn chế độ nào để có file tib dung lượng thấp nhất.
Soft này tạo file TBI chứ ko phải TIB , ko biết bạn dùng soft nào ??
Nếu TBI thì chọn chế độ nén

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
chỉ có 2 file thôi , là bản portable hả bác thớt ?
trước nay vẫn dùng Norton Ghost, nay mới biết cái này, ko biết có tốt hơn Norton Ghost k ?
Trước đó bác @@sec0 có post bản từ #1, version 3.55 với đầy đủ các files khác, bạn tìm lại từ page #1 nhé. 2 files mới load về thì chép đè lên bản full đó là được nhưng không có x32 mới thôi bạn.
Tôi đã sử dụng soft này từ lâu lắm rồi bạn ơi, nó rất tốt, đã cứu nguy cho tôi rất nhiều lần. Bạn có thể chạy backup trực tiếp trên bản Win đang sử dụng. Chỉ khi nào cần Restore thì phải vào WinPE, chép luôn version mới này vào PE mà chạy restore vì có nhiều bản PE chưa update lên version hiện tại. Bạn dùng 5.38 để backup thì khi restore phải là version 5.38 hay cao hơn, nếu thấp hơn thì nó không thực hiện được.

Sửa lần cuối:

M E N

Búa Đá
Trước đó bác @@sec0 có post bản từ #1, version 3.55 với đầy đủ các files khác, bạn tìm lại từ page #1 nhé. 2 files mới load về thì chép đè lên bản full đó là được nhưng không có x32 mới thôi bạn.
Tôi đã sử dụng soft này từ lâu lắm rồi bạn ơi, nó rất tốt, đã cứu nguy cho tôi rất nhiều lần. Bạn có thể chạy backup trực tiếp trên bản Win đang sử dụng. Chỉ khi nào cần Restore thì phải vào WinPE, chép luôn version mới này vào PE mà chạy restore vì có nhiều bản PE chưa update lên version hiện tại. Bạn dùng 5.38 để backup thì khi restore phải là version 5.38 hay cao hơn, nếu thấp hơn thì nó không thực hiện được.
nếu mình cắm 2 ổ cứng A và B, ổ A là ổ đang chạy win restore luôn (trên win) vào ổ B có đc k nhỉ bác ? (đỡ fải vào winpe)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
nếu mình cắm 2 ổ cứng A và B, ổ A là ổ đang chạy win restore luôn (trên win) vào ổ B có đc k nhỉ bác ? (đỡ fải vào winpe)
Chắc được đó bạn nhưng tôi không biết máy của bạn sau khi restore cho ổ B thì có boot vào B được hay không?

Bên này máy tôi chỉ có một ổ cứng nên tôi không rành lắm vụ 2 ổ cứng trong cùng máy. Máy tôi thì cài nhiều Win nên khi cần restore cho part nào thì tôi cũng chạy soft từ Win hiện tại, chọn bản backup rồi chọn restore cho 1 part khác trên máy. Vì là cùng một ổ cứng nên nó dùng chung part boot EFI nên chỉ cần làm restore cho drive C: của part đó. Boot vào lại và chọn part mới restore thôi.

Còn với trường hợp 2 ổ cứng thì nó phải có đầy đủ các phân vùng ví dụ như là EFI hay System Reserved và C:\ sau khi restore xong thì rút ổ A ra, chỉ gắn ổ B thì boot vào được , bạn chờ thêm các bạn khác máy có nhiều ổ cứng vào hổ trợ cho bạn nhé.

M E N

Búa Đá
Chắc được đó bạn nhưng tôi không biết máy của bạn sau khi restore cho ổ B thì có boot vào B được hay không?

Bên này máy tôi chỉ có một ổ cứng nên tôi không rành lắm vụ 2 ổ cứng trong cùng máy. Máy tôi thì cài nhiều Win nên khi cần restore cho part nào thì tôi cũng chạy soft từ Win hiện tại, chọn bản backup rồi chọn restore cho 1 part khác trên máy. Vì là cùng một ổ cứng nên nó dùng chung part boot EFI nên chỉ cần làm restore cho drive C: của part đó. Boot vào lại và chọn part mới restore thôi.

Còn với trường hợp 2 ổ cứng thì nó phải có đầy đủ các phân vùng ví dụ như là EFI hay System Reserved và C:\ sau khi restore xong thì rút ổ A ra, chỉ gắn ổ B thì boot vào được , bạn chờ thêm các bạn khác máy có nhiều ổ cứng vào hổ trợ cho bạn nhé.
Cảm ơn bác đã hỗ trợ!

bác nên cắm thêm vài cái ổ ssd + hdd nữa rồi cài win, backup restore cho nó boot loạn xạ lên mới vui :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác tải lại , tôi thêm file 32x vào rồi đó bác
Lưu ý : WD sẽ bắt lại nếu như chạy bản 32 trên nền win 64