Hỏi/ Thắc mắc - Tạo thư mục chung để trao đổi dữ liệu giữa các máy cùng mạng lan | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tạo thư mục chung để trao đổi dữ liệu giữa các máy cùng mạng lan

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, ý muốn của em là tạo 1 folder chung giữa các máy kết nối cùng mạng lan, để có thể chia sẽ dữ liệu khi cần thiết vào đó, thay vì cứ phải dùng usb để di chuyển dữ liệu giữa các máy nhiều lúc khá phiền, google thì em không biết nhập từ khóa kiểu gì để tìm cách làm, bác nào biết chỉ em với ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
của em win tiếng anh, của bác tiếng việt, e không biết làm theo như nào
Của tôi tiếng Việt thì tôi biết theo tiếng Việt , còn tiếng Anh thì tôi ko biết ( khổ thế ấy chứ )

Sửa lần cuối:

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Nếu là máy và mạng LAN ở cơ quan thì bạn bái cho người phụ trách mạng (IT) để họ làm cho, vì còn phải quét virus nữa. Bạn cùng mấy người đồng nghiệp cắm cổ làm mà IT họ ngăn mạng cũng chào thua.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bác vào cài đặt win chọn ngôn ngữ hiển thị là tiếng việt xong nó tự thoát ra rồi đăng nhập vào lại là win nó hiển thị tiếng việt mà ?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Nếu là máy và mạng LAN ở cơ quan thì bạn bái cho người phụ trách mạng (IT) để họ làm cho, vì còn phải quét virus nữa. Bạn cùng mấy người đồng nghiệp cắm cổ làm mà IT họ ngăn mạng cũng chào thua.
ở đây không có IT bác à, dính virut lắm à bác
Bác vào cài đặt win chọn ngôn ngữ hiển thị là tiếng việt xong nó tự thoát ra rồi đăng nhập vào lại là win nó hiển thị tiếng việt mà ?
mình làm được rồi bác, chứ chuyển qua chuyển lại rườm rà quá