Hỏi/ Thắc mắc - Tạo menu chọn boot mỗi khi mở máy PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tạo menu chọn boot mỗi khi mở máy PC

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Em đang dùng PC, SSD: NMVE cài win 10 x64, SSD: SATA 3 thì cài win 7. Muốn vào win 7 thì mỗi lần mở máy em phải bấm F11 để lên menu boot (chứ không nó tự động vô win 10) . Các bác cho em hỏi có cách nào tạo menu Boot không ạ, muốn vào win nào thì vào. Em cảm ơn

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Em đang dùng PC, SSD: NMVE cài win 10 x64, SSD: SATA 3 thì cài win 7. Muốn vào win 7 thì mỗi lần mở máy em phải bấm F11 để lên menu boot (chứ không nó tự động vô win 10) . Các bác cho em hỏi có cách nào tạo menu Boot không ạ, muốn vào win nào thì vào. Em cảm ơn
khả năng b chưa set boot cho con ổ trong phần "Boot" của Bios rồi. Xem lại xem thế nào

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Bạn có thể tham khảo tool này của bạn @lvt491 nha, tool sẽ tự động tải hết các menu-boot hệ thống lên danh sách:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
khả năng b chưa set boot cho con ổ trong phần "Boot" của Bios rồi. Xem lại xem thế nào
bạn này chưa set menu boot của 2 windows là 7 và 10 trong windows để nó đếm time 5 hay 10 giây có khi dài hơn 30 giây chọn phân vùng boot win nào 7 hay 10 khi mở máy để vô windows mình cần dùng. trường hợp này mình từng gặp qua rồi do ham hố test windows 10 insider preview với windows 7 đang dùng. 1 dùng bootice nhanh gọn lẹ còn 2 chỉnh trong menu boot windows đang dùng nếu nó nhận 2 windows.