Chia sẻ - WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Xin chào các bạn !

- Như tiêu đề. Mò nghịch thử cũng được cái tool nho nhỏ để khởi động tập tin WinPE từ USB hoặc ổ cứng.

- Tool đơn giản, chỉ hỗ trợ boot (khởi động) các tập tin WinPE.wim (7,8,8.1,10,...). (EasyBCD đã làm tốt việc này rồi nhưng mình ko thích phải cài đặt, mọi người đừng ném đá nhé {brick}).

- Tool sẽ ko tránh khỏi những lỗi sai sót. Bạn nào test thấy lỗi vui lòng chỉ giúp để mình hoàn thiện hơn.

- Cách dùng: Chỉ cần để tập tin WinPE*.wim ở folder (không dấu) nào đó, chạy tool bấm Chọn file trỏ tới file wim này, sửa lại tên menu nếu muốn, rồi bấm Cài đặt và đợi thông báo hoàn tất. Khởi động lại máy và xem thử kết quả.

- Tạo USB boot: (Để file WinPE*.wim trên USB) Tự động tạo 2 menu MBR và EFI để có thể boot được cho cả 2 chuẩn. KHÔNG format hay xóa file nên USB sẽ không bị mất dữ liệu (Chọn thiết bị là USB).

- Tích hợp vào Menu boot Windows: (Để file WinPE*.wim trên ổ cứng) Cứu hộ hệ thống nhanh tiện dụng không cần USB hay đĩa CD.
Lưu ý: Tool sẽ tải hết các menu-boot hệ thống lên danh sách nên có xóa thì cẩn thận không xóa nhầm, sửa time-out với tên tên menu (Description) thì ko vấn đề gì {big_smile}

#Tải về [Download]:

- Yêu cầu .NET FrameWork 4.
- Áp dụng: Windows 7, 8, 10, Server 2008 up.
- Giao diện đơn sơ, dung lượng ~ 1MB.

Tải về và đọc file ReadMe để biết thêm chi tiết.

Hoặc bản 01 Super Mini Win10PEx64 nhỏ gọn hỗ trợ 1 số app cơ bản (ko có network). File .exe 1 2 click là cài trực tiếp vào HDD, SSD nhanh chóng dễ dàng.
Thank to @zendamo

Sửa lần cuối:

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
tool này có thế cài trực tiếp lên ổ cứng hệ điều hành trên pc không bác?

Ý là tích hợp winpe vào để cứu hộ tại ổ cứng chứa hệ điều hành luôn ấy.

Cập nhật:

Tool rất gọn nhẹ dễ sử dụng không lằng nhằng cài đặt như những bài trên diễn đàn khác.

Mình đã test 2 bản winpe cứu hộ:
1. là bản winpe 2018 thần thành của Anhdv
2. Bản winpe thứ 2 thì mình dùng là của 1 mod bên diễn đàn hội quán nét. ( Đây là 1 trong những bản huyền thoại mà các bác bên phòng nét ngày xưa hay dùng - chức năng gọn nhẹ - tích hợp đủ dùng - giao diện win 7 rất đẹp - dung lượng cũng cực kỳ nhẹ ==> check mạng check card rời kiểm tra thông tin màn hình các kiểu.)

Các bạn chỉ việc tải souce win PE về rồi chọn nơi cài.

Duy chỉ bị 1 lỗi duy nhất là giải nén xong cả mbam và KTS đều diệt. ( Nhìn chung duyệt là phải vì đây là souce chưa được kiểm duyệt - mong trong thời gian tới sẽ cập nhật thêm giao diện cho đẹp hơn cũng như gửi hỗ trợ cho Mbam và "KAS" để có chứng chỉ rồi không bị delete hoặc cách li nữa)

1 số hình ảnh:

Sửa lần cuối:

lvt491

Rìu Vàng Đôi

Được bạn à, nhưng còn tùy vào bản WinPE có gói driver hoặc apps mở rộng hay không nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi đã test phần HDD Mode, gọn nhẹ, thành công với file .Wim và folder Apps chép vào ổ cứng bất kỳ, tất nhiên là của Anhdv. Boot vào máy có ngay trên menu boot Metro của Win. File exe của bạn cũng bị Malwarebytes diệt, phải cho nó vào exclusion mới yên thân.
Có phải mỗi lần chỉ được một menu cho WinPE không bạn? Tôi có add thêm một file Wim khác nữa nhưng nó không hiển thị.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
@lvt491 bạn ơi, bạn load các thiết bị lưu trữ qua dll hay qua registry mà hiện được list hay vậy bạn ?. Lúc trước mình có load list disk qua registry cứ hay bị báo Mảng đã vượt quá độ rộng của mảng.
Mình load USB Device qua WMIC DISKDRIVE
Còn cái vượt quá độ rộng của mảng gì gì kia chắc là do bạn khai báo phần tử mảng không đủ thôi

lvt491

Rìu Vàng Đôi

Cập nhật:

Tool rất gọn nhẹ dễ sử dụng không lằng nhằng cài đặt như những bài trên diễn đàn khác.

Mình đã test 2 bản winpe cứu hộ:
1. là bản winpe 2018 thần thành của Anhdv
2. Bản winpe thứ 2 thì mình dùng là của 1 mod bên diễn đàn hội quán nét. ( Đây là 1 trong những bản huyền thoại mà các bác bên phòng nét ngày xưa hay dùng - chức năng gọn nhẹ - tích hợp đủ dùng - giao diện win 7 rất đẹp - dung lượng cũng cực kỳ nhẹ ==> check mạng check card rời kiểm tra thông tin màn hình các kiểu.)

Các bạn chỉ việc tải souce win PE về rồi chọn nơi cài.

Duy chỉ bị 1 lỗi duy nhất là giải nén xong cả mbam và KTS đều diệt. ( Nhìn chung duyệt là phải vì đây là souce chưa được kiểm duyệt - mong trong thời gian tới sẽ cập nhật thêm giao diện cho đẹp hơn cũng như gửi hỗ trợ cho Mbam và "KAS" để có chứng chỉ rồi không bị delete hoặc cách li nữa)

1 số hình ảnh:
Cảm ơn bạn đã dùng thử và phản hồi.
Giao diện thì chắc mình kệ thôi, vì thích đơn giản mà :D
Mà làm sao để mấy thằng AV kia nó ko thịt nhỉ, máy mình dùng Ahnlab V3 Internet Security 9.0 dùng tool này OK.

# Sửa tool 1 tí tị để USB Mode có thể dùng trên Windows XP {big_smile}

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật bản Net4 (27.07.2019). Mấy bạn có AV khác check giúp xem còn bị báo là virus ko nhé. Chức năng thì vẫn vậy ko có gì thay đổi ?
Tốt-lắm.-Luôn-phát-huy-như-vậy-nhé-bạn.
Tool-của-bạn-nếu-mà-có-tính-năng-cài-hơn-1-file-.wim-là-nhất-luôn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cập nhật bản Net4 (27.07.2019). Mấy bạn có AV khác check giúp xem còn bị báo là virus ko nhé. Chức năng thì vẫn vậy ko có gì thay đổi ?
WD thông báo nghiêm trọng cần người dùng xử lý đó bạn , mới tải về chạy thử thì nó báo như vậy