Hỏi/ Thắc mắc - Tần số quét của màn hình? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tần số quét của màn hình?

o0hai0o

Gà con
các cao nhân cho mình hỏi vấn đề về con pc và màn hình nhé.
hôm qua mình mua con màn lg 27mp59g có tần số quyét 75hz về lắp vào tự nhận tần số quyét là 75hz,rồi sau đó mình cài lại win 10 và chơi tối qua vẫn bình thường.đến sáng nay bật pc thì không lên được màn hình kiểm tra ra thì thấy cổng hdmi của con vga rx 570 8gb bị hỏng ko lên màn hình mình chuyển sang cáp chuyển đổi từ display port sang hdmi từ cổng con vga của mình thì thấy độ quyét chỉ còn 60hz ko thấy 75hz đâu cả vào chỉnh trong monitor chỉ có 60hz là cao nhất...không hiểu tại sao nữa bác nào giúp hộ mình sửa lỗi cái này được không

anhpt191

Búa Gỗ
Chắc phải gỡ driver VGA ra cài lại thôi bạn

dragonking91

Rìu Chiến
Bạn dùng cổng chuyển dp sang hdmi hiệu gì?
Câu hỏi này rất nhiều người hỏi rồi, bạn search từ khoá "displayport to hdmi 75Hz" là ra.
Giải pháp cho bạn là mua cáp chuyển loại tốt và hỏi người bán xem có hỗ trợ 75Hz không.

Adolf Linh Le

Búa Gỗ
các cao nhân cho mình hỏi vấn đề về con pc và màn hình nhé.
hôm qua mình mua con màn lg 27mp59g có tần số quyét 75hz về lắp vào tự nhận tần số quyét là 75hz,rồi sau đó mình cài lại win 10 và chơi tối qua vẫn bình thường.đến sáng nay bật pc thì không lên được màn hình kiểm tra ra thì thấy cổng hdmi của con vga rx 570 8gb bị hỏng ko lên màn hình mình chuyển sang cáp chuyển đổi từ display port sang hdmi từ cổng con vga của mình thì thấy độ quyét chỉ còn 60hz ko thấy 75hz đâu cả vào chỉnh trong monitor chỉ có 60hz là cao nhất...không hiểu tại sao nữa bác nào giúp hộ mình sửa lỗi cái này được không
BẠn dùng cái cru-1.4.1 mà chỉnh, hướng dẫn thì cứ Google nhé, dẫn qua tran khac không tiện.