Hỏi/ Thắc mắc - Tải sách trên vietmessenger.com | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tải sách trên vietmessenger.com

tranthanhkiet

Moderator
Thành viên BQT
Mình tìm được trang này vietmessenger.com cho đọc các ebook trước 1975 khá hay. Tuy nhiên, có rất nhiều sách không thể nào tải về được, ví dụ như cuốn này:
https://vietmessenger. com/books/?title=giua%20nhung%20nguoi%20da%20chet&action=signin

Mong mọi người hỗ trợ cách lấy sách từ trang này để có thể chia sẻ cho cộng đồng những cuốn sách hay.

Xin chân thành cảm ơn.

Trân trọng

malemkhoang

Rìu Chiến
Mình tìm được trang này vietmessenger.com cho đọc các ebook trước 1975 khá hay. Tuy nhiên, có rất nhiều sách không thể nào tải về được, ví dụ như cuốn này:
https://vietmessenger. com/books/?title=giua%20nhung%20nguoi%20da%20chet&action=signin

Mong mọi người hỗ trợ cách lấy sách từ trang này để có thể chia sẻ cho cộng đồng những cuốn sách hay.

Xin chân thành cảm ơn.

Trân trọng
Đây là sách của bạn:

malemkhoang

Rìu Chiến
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tài nguyên Internet không tồn tại ở một nơi.
Nó lấp lánh ở nhiều nơi và nhiều người không được gần gũi với nó.
Bạn chính là người làm cho nó lấp lánh hơn, gần gũi hơn với mọi người.
(C)malemkhoang

Tôi dùng cách thông thường mà ai cũng quen dùng: Google Search.
Với vietmessenger, tôi không có tài khoản.
Tuy nhiên, tôi cung cấp cho bạn danh sách truyện của nó (v bên dưới v) để bạn tham khảo.
Đổi tên thành .CSV, dùng Excel để mở và xem, dùng NotePad++ để truy cập trực tiếp vào địa chỉ truyện (với phần tên truyện trong địa chỉ truyện có khoảng trắng thì đổi thành %20).

Attachments

• pre 1975db.csv.txt
    111.8 KB · Lượt xem: 136
  • preCHIENdb.csv.txt
    31.9 KB · Lượt xem: 86
Sửa lần cuối:

tranthanhkiet

Moderator
Thành viên BQT
(C)malemkhoang

Tuy nhiên, tôi cung cấp cho bạn danh sách truyện của nó (v bên dưới v) để bạn tham khảo.
Đổi tên thành .CSV, dùng Excel để mở và xem, dùng NotePad++ để truy cập trực tiếp vào địa chỉ truyện (với phần tên truyện trong địa chỉ truyện có khoảng trắng thì đổi thành %20).
Làm sao tải được những cuốn những cuốn nó không cho tải nhỉ? những cuốn phía sau nó ghi chữ "không" hoặc "No View" nhỉ, ví dụ như cuốn này:

https://vietmessenger.com/books/?title=mo ttam hon giat song;Một Tâm Hồn Giạt Sóng;No View

Chân thành cảm ơn.

malemkhoang

Rìu Chiến
Sách của bạn đây:
  • Một Tâm Hồn Giạt Sóng
  • NXB Hưng Long 1952
  • Lê Văn Trương
  • 264 Trang
  • File PDF-SCAN
Link download
Tốc độ cực kỳ chậm, cần kiên trì.
Trang gốc:
Trang tham khảo:
Bản này dễ thở hơn:

Sửa lần cuối:

tranthanhkiet

Moderator
Thành viên BQT
(C)malemkhoang

Làm sao tải được những cuốn không cho tải vậy bác?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
(C)malemkhoang

Chào bạn, tôi có làm theo hướng dẫn của bạn thì từ danh sách trên Excel cái nào có chữ KHÔNG thì nó hiện giao diện để login, còn có chữ ĐƯỢC thì nó hiện luôn cuốn sách, chẳng hạn như cuốn này:

Vậy giờ nếu muốn load về thì tôi phải làm gì thêm đây bạn, nhờ bạn hướng dẫn tiếp cho tôi nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Một số hình thao tác cho bạn nào chưa biết cách làm:

Đổi tên file load với cách xoá .txt đi, mở ra với Excel như sau:

Chép một dòng vào Notepad ++ như sau:

Chỉnh lại như sau:

Chép link trên vào browser thì tôi có kết quả như hình đầu tiên của cmt này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tài khoản đăng nhập vietmessenger.com
username: tranthanhkiet
pass: 09111983

Bác giúp cho trót với, mình đọc mà chưa hiểu lắm. Mấy cuốn có giá trị "Không","No View" phía sau thì sao có thể tải được.

Chân thành cảm ơn bác.

Trân trọng

Tôi không đăng nhập được với thông tin ở trên bạn ơi, bạn xem lại nhé. Cảm ơn bạn.

malemkhoang

Rìu Chiến
Chào bạn, tôi có làm theo hướng dẫn của bạn thì từ danh sách trên Excel cái nào có chữ KHÔNG thì nó hiện giao diện để login, còn có chữ ĐƯỢC thì nó hiện luôn cuốn sách, chẳng hạn như cuốn này:

Vậy giờ nếu muốn load về thì tôi phải làm gì thêm đây bạn, nhờ bạn hướng dẫn tiếp cho tôi nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Một số hình thao tác cho bạn nào chưa biết cách làm:

Đổi tên file load với cách xoá .txt đi, mở ra với Excel như sau:

Chép một dòng vào Notepad ++ như sau:

Chỉnh lại như sau:

Chép link trên vào browser thì tôi có kết quả như hình đầu tiên của cmt này.
Cái danh sách mà em làm ra khi không có tài khoản, làm vội để cung cấp cho bạn tranthanhkiet tham khảo.
vietmessenger cũng như một số site khác, không phải quyển nào cũng tải được.
Đối với sách tải được, vietmessenger cung cấp link tải định dạng epub/pdf cho member của nó.
Những quyển chưa có link tải thì dùng cách copy nội dung trong trình duyệt, nhưng nếu biết cách sử dụng phím F12 rồi lọc theo thẻ div, sau đó dán vào NotePad++ thì kết quả của tệp thu được sẽ chuẩn hơn, đẹp hơn.
Những quyển đánh dấu "XEM" ĐƯỢC là free, chỉ có thể sao chép nội dung từng chương trên trình duyệt đối với guest, thành viên thì vào trang list mà tải cho nhanh.
Do vội nên em chưa kịp đổi địa chỉ, nên khi xem danh sách mọi người nên mở danh sách cùng lúc trong Excel và NotePad++. Đối với NotePad++ thì cài thêm plugin MIME để mã hóa địa chỉ (tức là chuyển khoảng trắng thành %20 cho nhanh), thêm nữa NotePad++ cho phép nháy đúp trên địa chỉ để truy cập ngay bằng trình duyệt mặc định, không phải mất công như bác @Hoang Duch2 đã làm.
Quyển nào không tải được tại vietmessenger thì Google Search thôi, may ra thì được.

Mọi người có hứng thú với sách cũ kiểu này thì tham khảo thêm tại:

THƯ VIỆN TIẾU LÙN

Danh sách truyện: 1617 trang, 48487 sách các loại.

Một số link MF không tải được thì chuyển sang link Mega.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái danh sách mà em làm ra khi không có tài khoản, làm vội để cung cấp cho bạn tranthanhkiet tham khảo.
vietmessenger cũng như một số site khác, không phải quyển nào cũng tải được.
Đối với sách tải được, vietmessenger cung cấp link tải định dạng epub/pdf cho member của nó.
Những quyển chưa có link tải thì dùng cách copy nội dung trong trình duyệt, nhưng nếu biết cách sử dụng phím F12 rồi lọc theo thẻ div, sau đó dán vào NotePad++ thì kết quả của tệp thu được sẽ chuẩn hơn, đẹp hơn.
Những quyển đánh dấu "XEM" ĐƯỢC là free, chỉ có thể sao chép nội dung từng chương trên trình duyệt đối với guest, thành viên thì vào trang list mà tải cho nhanh.
Do vội nên em chưa kịp đổi địa chỉ, nên khi xem danh sách mọi người nên mở danh sách cùng lúc trong Excel và NotePad++. Đối với NotePad++ thì cài thêm plugin MIME để mã hóa địa chỉ (tức là chuyển khoảng trắng thành %20 cho nhanh), thêm nữa NotePad++ cho phép nháy đúp trên địa chỉ để truy cập ngay bằng trình duyệt mặc định, không phải mất công như bác @Hoang Duch2 đã làm.
Quyển nào không tải được tại vietmessenger thì Google Search thôi, may ra thì được.

Mọi người có hứng thú với sách cũ kiểu này thì tham khảo thêm tại:

THƯ VIỆN TIẾU LÙN

Danh sách truyện: 1617 trang, 48487 sách các loại.

Một số link MF không tải được thì chuyển sang link Mega.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nhưng thật sự tôi vẫn còn lù mù, chắc phải chờ bạn quay cho cái clip cách làm thì mới thông suốt. Nói vậy thôi chứ không dám làm phiền bạn, khi nào bạn thấy thật thoải mái thì giúp nhé.

malemkhoang

Rìu Chiến
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nhưng thật sự tôi vẫn còn lù mù, chắc phải chờ bạn quay cho cái clip cách làm thì mới thông suốt. Nói vậy thôi chứ không dám làm phiền bạn, khi nào bạn thấy thật thoải mái thì giúp nhé.
Em ghiền thử 100 trang đầu từ tieulun đã mất trên 60 Gb và 1 ngày...
Vả lại vietmessenger nó đang khóa IP của em, thành ra chưa thể làm tiếp được...

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Em ghiền thử 100 trang đầu từ tieulun đã mất trên 60 Gb và 1 ngày...
Vả lại vietmessenger nó đang khóa IP của em, thành ra chưa thể làm tiếp được...
Bác viết hướng dẫn ra word hoặc notepad, up lên cho anh em mừng, là kiến thức, kinh nghiệm của bác có thể cho đàn em, con cháu tiếp thu được không ạ. Đỡ phải nhiều lần mất công hỏi làm phiền bác. Chúc bác sức khỏe.

Sửa lần cuối:

baothoa

Gà con
File nào tải được thì góc phải phía trên nó có hiện ra nút Download epub/ PDF
Cái khó là tải các file mà không có chức năng trên
Làm thủ công vô tải từng trang về (dạng hình PNG) rồi ghép lại thì cũng xong, nhưng quá mất công
Bạn nào biết được cách nào khác hay không?