Hỏi/ Thắc mắc - Tải file cài đặt office home&student 2019 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tải file cài đặt office home&student 2019

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Hôm nay mình cài lại laptop cho đứa cháu, mua cũ nên win và office toàn cr@ck. Mình thay ổ hdd bằng ssd.
Khi cài office 2019, mình nhập key bản home&student để tải file cài đặt online từ microsoft (key lấy của bạn @rregi5ter bên mục "Tổng hợp key windows và office" vẫn còn lượt kích hoạt phone). Nhưng không được, toàn báo lỗi. Khi lấy key đã hết lượt kích hoạt của các bản ProPlus và Home&Business vẫn cho tải bình thường.
Mình cũng thử bản Home&Student 2013 vẫn cho tải bình thường, chưa thử bản 2016.
Sau đó mình tải bản ProPlus rồi dùng code chuyển và kích hoạt trong CMD sang bản Home&Student (Theo chỉ dẫn của bạn @Nhanchu ) đã thành công.
Vấn đề mình muốn hỏi là: tại sao chỉ có bản Office 2019 Home&Student không cho tải file cài đặt online? Trong khi các bản khác lại cho tải. Bạn nào giành về vấn đề này giải thích giùm mình nhé.
Cảm ơn nhiều!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Mình có đi google 1 vòng thì được thông tin là Office 2019 Home&Student khi mình có key thì lấy key đó đem đi redeem ở http://www.office.com/setup bắt buộc phải có tài khoản microsoft để xác thực key và key đó gắn với tài khoản của mình luôn. Từ đây về sau không cần phải nhớ key nữa mà đăng nhập trang office.com để tải về máy thôi.

Nếu vậy thì mình cho rằng key này phải là key mới chưa ai bóc tem thì mới được.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Mình có đi google 1 vòng thì được thông tin là Office 2019 Home&Student khi mình có key thì lấy key đó đem đi redeem ở http://www.office.com/setup bắt buộc phải có tài khoản microsoft để xác thực key và key đó gắn với tài khoản của mình luôn. Từ đây về sau không cần phải nhớ key nữa mà đăng nhập trang office.com để tải về máy thôi.

Chính xác là vậy đó bạn, nó đòi tài khoản microsoft, key gắn theo tài khoản luôn, key đó active được bao nhiêu máy alf do bạn mua bản quyền, Lúc vào tài khoản, tìm tới chỗ key -> nhận chọn là nó cho 1 file exe mấy mê quên òi, cài online -> xong.
Mìnhđã cài ba cái laptop, 2 cái team ở úc, 1 cáiở việt nam, đều thế cả

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT

Key digital hả bác 😍

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình không tham gia trả lời các câu hỏi của bạn chủ, chỉ chia sẻ link tải chính chủ bản Home & Student 2019
View hidden content is available for registered users!

Link này luôn tải về được file img mới nhất. Muốn tải bản khác chỉ cần thay tên Office vào sau mục /en-us/XXXXX

Giải pháp cho việc cài mới Office:
1. Dùng C2R cài online Office 2019 Retail Proplus. Không cần tải và lưu trữ img Office nào cả
2. Khi kích hoạt:
-Nếu có acc Office thì đăng nhập acc >> Tự động kích hoạt Phiên bản được cấp theo Acc.
-Nếu có key loại nào: Nạp SKU tương ứng và kích hoạt = KEY.

Have fun!

Ha Minh Giang

Rìu Sắt Đôi
Chính xác là vậy đó bạn, nó đòi tài khoản microsoft, key gắn theo tài khoản luôn, key đó active được bao nhiêu máy alf do bạn mua bản quyền, Lúc vào tài khoản, tìm tới chỗ key -> nhận chọn là nó cho 1 file exe mấy mê quên òi, cài online -> xong.
Mìnhđã cài ba cái laptop, 2 cái team ở úc, 1 cáiở việt nam, đều thế cả
Thì mình tải theo kiểu này, nhưng bản Home&Student 2019 không được mới đăng nhờ tư vấn đó. Mình vẫn dùng key Block để tải bản ProPlus, sau đó dùng code chuyển sang bản Home&Student và kích hoạt bằng CMD như hướng dẫn của bạn @Nhanchu đó.