Hỏi/ Thắc mắc - Surface pro 5 bị lỗi phần cứng hay phần mềm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Surface pro 5 bị lỗi phần cứng hay phần mềm

waodiennha

Gà con
Xin chào các bạn,

Mình có con pro 5. Nhưng tự nhiên phím ko còn hoạt động nữa.
Đã kiểm tra phím không vấn đề.

Khi mình kết nối phím với máy. Nó kêu beep, rồi không gõ được.

Câu hỏi của mình là, khi mainboard bị lỗi dẫn tới ko kết nối với bàn phím thì nó có kêu beep khi kết nối không.

Hay, nếu đã hư main thì tất cả sẻ ko có phản ứng. Hay, có thể khi kết nối nó kêu beep, nhưng vẫn có thể do lỗi main board/

cảm ơn

Teplice

Thành viên BQT
+ Thứ nhất các bạn dùng một bàn phím đang sử dụng tốt của máy Surface pro khác gắng vào để text. Tất cả các bàn phím Surface pro 3, pro 4, pro 5 ... dùng chung với nhau điều được.

+ Sau khi thực hiện bước thứ nhất mà vẩn chưa xác định được lỗi thì bạn nên kiễm tra lại phần mềm hoặc Driver. Trong trường hợp cần thiết bạn có thể cài mới chương trình lại cho máy Surface của mình.

+ Nếu hai bước trên đã thực hiện mà chiếc Surface của bạn vẫn chưa nhận bàn phím thì bạn cần kiểm tra phần cứng trên Mainboard. Lúc này chúng ta có thể tự tin khẳng định đây là lỗi sản xuất của các dòng Surface. Bệnh này có thể do những nguyên nhân như: Mất tín hiệu kết nối trên Main, lỗi IO, lỗi chip Vi Xử Lý...

waodiennha

Gà con
Cảm ơn bạn,

Mình đã loại trừ được bàn phím
Nhưng mình chưa thể loại trừ được phần mềm hay phần cứng.
Phần mềm thì chưa xác định dc vì chưa có thời gian. ( cách tốt nhất mình nghĩ là cài lại win thôi).

Nên mình lên đây hỏi kinh nghiệm thực tế anh chị em forums ạ. là tất cả những gì mình thấy giờ là nó kêu beep khi gắn keyboard vào.

Chứ mấy bài dó có nhiều trên các trang chuyên sửa chửa rồi. Họ bảo chung chung, chứ có giải quyết dc gì ngoài đem máy lại họ đâu.