Thảo luận - Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Số lượng người dùng Microsoft Teams tăng 40% trong 1 tuần

invisible10x

Búa Gỗ
Nếu để học online thì Teams quá ổn
Có thể gửi file, tạo assignment.
Khi meeting thì có thể share màn hình, hoặc share pdf, slide powerpoint, hay mở whiteboard để vẽ, rất tiện.
Dành cho bác nào chưa biết tới whiteboard, mình mới phát hiện ra, thấy Teams có cái này hay vô đối:

Cái hay là Zoom không có hệ sinh thái Office 365 như Teams nhưng họ vẫn phát triển mạnh. Mình đã xài cả hai và thấy Zoom ăn đứt Teams.
Chắc bên bác hợp bên đó. Bên tôi dùng nhiều ứng dụng trong hệ sinh thái của MS nên thấy Teams phù hợp hơn.

littlecloud

Gà con
Cái hay là Zoom không có hệ sinh thái Office 365 như Teams nhưng họ vẫn phát triển mạnh. Mình đã xài cả hai và thấy Zoom ăn đứt Teams.
Teams miễn phí thì mình thấy đúng là không ngon nhưng mà Teams đi chung tài khoản office 365 cho doanh nghiệp hoặc giáo dục thì mình thấy đâu có thua gì Zoom. Không biết bạn dùng tài khoản loại nào?

porsche

Gà con
Hiện tại trên cty đang xài WebEx, sắp tới chuyển qua Teams. Skype ít dùng, có dùng thì cũng chỉ dùng Skype for Business để liên lạc nội bộ trong cty

porsche

Gà con
Chất lượng webex thế nào bạn?
Meeting 40-50 người thoải mái không vấn đề gì hết bạn. Nếu là meeting quan trọng bạn có thể schedule plan nó sẽ báo trước 15' giống như notification của Outlook. Tất nhiên là có hỗ trợ share screen cũng như record meeting. Mọi điều bạn nói đều có thể dùng làm bằng chứng trước toà {big_smile}

kai210

Gà con
Meeting 40-50 người thoải mái không vấn đề gì hết bạn. Nếu là meeting quan trọng bạn có thể schedule plan nó sẽ báo trước 15' giống như notification của Outlook. Tất nhiên là có hỗ trợ share screen cũng như record meeting. Mọi điều bạn nói đều có thể dùng làm bằng chứng trước toà {big_smile}
Tất cả nhưng thứ bác nói bên Teams có hết đó bác. Công ty bác thử Teams xem, mình thấy hay hơn SfB

garanmuoi

Gà con
Zoom giới hạn 40 phút cho các cuộc họp nhóm, hết 40 phút là tự ngắt, cái này là nhược điểm của Zoom nè.

garanmuoi

Gà con
Hiện tại trên cty đang xài WebEx, sắp tới chuyển qua Teams. Skype ít dùng, có dùng thì cũng chỉ dùng Skype for Business để liên lạc nội bộ trong cty
WebEx dùng khá ngon, có app soft lẫn addin cho trình duyệt, tốc độ nhanh, update liên tục, ko có share app mà chỉ có share screen, đứt cáp quang là giựt lag thấy rõ, đôi khi có vấn đề với phần cứng (ko nhận mic hoặc ko ra tiếng) hoặc loading lâu (có khi 5p), UI đẹp nhưng khó dùng, ko liên kết hệ sinh thái như Teams.

invisible10x

Búa Gỗ
Xưa công ty mình cũng xài WebEx haha, gọi với đối tác nước ngoài cũng hay xài, mà giao diện nó có vẻ cổ cổ

porsche

Gà con
Xưa công ty mình cũng xài WebEx haha, gọi với đối tác nước ngoài cũng hay xài, mà giao diện nó có vẻ cổ cổ
Giao diện giờ khá hơn xưa xíu nhưng vẫn hơi chuối. Nói chung là nó giải quyết được công việc thôi