Chia sẻ  [Share license] WPS - Kẻ đánh bại sự độc tôn của Microsoft Office

statistics
WPS là bộ công cụ khá phổ biến ở Mobile nhưng ở phiên bản PC thì chưa được nổi trội lắm. Tuy nhiên, theo trải nghiệm cá nhân, mình thấy bộ công cụ này dần trở nên hoàn thiện hơn. WPS khá dễ thao tác, tất cả các công cụ đều gom chung một ứng dụng, để bạn có thể dễ dàng quản lý. Ngoài ra, bạn có thể mở nhiều tab mà không cần phải mở nhiều chương trình như MS Office, không dừng lại ở đó, nó còn cung cấp khả năng duyệt web ngay trên phần mềm. WPS còn cho phép mở các định dạng của MS và còn có khả năng mở cả file pdf điều mà MS chưa có. Không dừng lại, nó còn cung cấp OCR để bạn có thể chuyển hình ảnh thành văn bản. Đặc biệt hơn, giờ đây nó là bộ công cụ miễn phí. Tuy nhiên, để mở các chức năng nâng cao thì bạn cần được nâng cấp gói cước.
Mình ở đây để giúp các bạn điều đó.
7739
Điều kiện:
+ Tài khoản tạo trên 30 ngày.
+ Có 5 comment ở bất cứ đâu ( Không spam ).
+ Tối thiểu 3 likes.

Thời hạn: 4 năm.
Các bạn inbox mình, mình sẽ hướng dẫn tiếp.

Mẫu: ( Theo mẫu, hoặc nhờ theo cách bạn muốn, comment mẫu xuống dưới)
Nhờ bạn nâng cấp gói cước, cảm ơn bạn nhiều. Mình đã inbox cho bạn.

Sau khi xong, các bạn quay lại topic xác nhận nhé.

7740

Sửa lần cuối:
Trả lời

thaolegend

Rìu Sắt
cho hỏi là mình có cần đưa mail+pass cho bạn k vậy hay chỉ cần cái ID thôi

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
có bản quyền cho mobile không bạn? mình chủ yếu dùng trên tab samsung, mà thấy của ms nó mở file cùi quá, dùng cái này thấy nhanh và nhiều cái hữu ích hơn hẳn. Cảm ơn bạn

statistics

Moderator
Thành viên BQT
có bản quyền cho mobile không bạn? mình chủ yếu dùng trên tab samsung, mà thấy của ms nó mở file cùi quá, dùng cái này thấy nhanh và nhiều cái hữu ích hơn hẳn. Cảm ơn bạn
Có bạn, Mobile và PC luôn cái nào cx đc.
Cho anh xin hướng dẫn với nha em. Cảm ơn em rất nhiều
anh inbox em nhé

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT

vinhkm6

Rìu Bạc

dangthaihoc

Búa Gỗ Đôi
Thú thực mừ nói, về khoản dàn trang vs in ấn, thằng này ko tiện lợi bằng MS. Thi thoảng dùng WPS lưu file ở dạng .docx, rùi đem sang máy khác mở bằng MS office thì bị lỗi dàn trang. híc!
Giờ khó có thể thay thế mS về khoản office.
Ps. Cty mình phải dùng mọi thứ có Bản quyền, nên giờ mih vần phải dùng office 2007 lỗi thời. hehe