Hỏi/ Thắc mắc - Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel? | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel?

ANAN1986

Gà con
tầm order táo bạo thì giá con fs140 đó nghía con phanteks tc14PE ngon hơn hẳn, bữa ship cho thằng bạn về tận vn hình như đâu 1tr1 mấy chục con đó thì FS140 gọi = cụ rồi
Order táo bạo thì đẳng cấp khác rồi bác, tâm lý chung là vẫn muốn tóm anh có tóc, mặc dù chả biết cái shop trên shopee nó đóng khi nào

QuangHuy0998

Gà con
Order táo bạo thì đẳng cấp khác rồi bác, tâm lý chung là vẫn muốn tóm anh có tóc, mặc dù chả biết cái shop trên shopee nó đóng khi nào
air cooler trừ khi ông làm rớt heatsink cong méo gãy chứ cả đời con cooler :D chắc chỉ hư mỗi quạt, hoặc ko có bracket thôi chế bracket thì cpu dòng nào cũng nhảy :D hoặc cũ quá thì ông vứt
táo bạo order h dễ rồi ví dụ thằng bachhoorder tool nó làm tự động tất, muốn nhanh thì nhắn zalo nó vào mua hàng trả tiền rồi chờ hàng về
shop shopee cũng toàn ship táo bạo về thôi fence con fs hình như có pp chính hãng mỗi con trắng

duyrapper255

Búa Gỗ
Lên thẳng Fado.vn luôn bác, có cho cọc 50% khi nào hàng về pay nốt đó, khỏi trung gian ai hết
Fado báo giá mắc gần bằng tiền cái tản, bỏ đi

QuangHuy0998

Gà con
Khá là mắc nhỉ =))))))))))
B550 chỉ mua tầm 3tr 3tr hơn thui, >4 là x570 rồi fence cả đám reviewer cũng bảo đếch hiểu ra đám b550 top làm cái mẹ gì giá ngang x570 thì mua 570 :D
má bọn làm main cũng não thật con b550 cắt bandwidth tè le bán mắc hơn x570, ông xu được con x570e 5 củ thơm vãi xu đâu chỉ tí exp với fence

garanmuoi

Gà con
B550 chỉ mua tầm 3tr 3tr hơn thui, >4 là x570 rồi fence cả đám reviewer cũng bảo đếch hiểu ra đám b550 top làm cái mẹ gì giá ngang x570 thì mua 570
má bọn làm main cũng não thật con b550 cắt bandwidth tè le bán mắc hơn x570, ông xu được con x570e 5 củ thơm vãi xu đâu chỉ tí exp với fence
check B550 taichi giá cao hơn X570 taichi, khó hiểu vc
Bỏ 8 củ ra mua B550 thì đúng là không tưởng thật

Chào các bác!
Mình mới buid mới bộ AMD ryzen 5 3600 và Main B450 Tomahawk max và có dùng lại nguồn cũ Seasonic 620W 80Plus và vỏ case Sama cũ. Tình hình là mình bật nguồn máy không lên, bắt buộc phải chập dây vào phần Power SW trên main để nó khởi động (Vẫn vào Win bình thường các bác). Và mình thắc mắc ở đây là:
  • Do đường cấp các vol của nguồn bị kém nên máy không khởi động được?
  • Hay do sợi dây Power SW trên vỏ Case có vấn đề? (Mình đã thử thay sang dây Reset vẫn không lên được)
Đường 12V đo bằng đồng hồ:

Kính mong anh em chỉ giáo! Cám ơn các bác rất nhiều!

thiklangxang

Gà con
Chào các bác!
Mình mới buid mới bộ AMD ryzen 5 3600 và Main B450 Tomahawk max và có dùng lại nguồn cũ Seasonic 620W 80Plus và vỏ case Sama cũ. Tình hình là mình bật nguồn máy không lên, bắt buộc phải chập dây vào phần Power SW trên main để nó khởi động (Vẫn vào Win bình thường các bác). Và mình thắc mắc ở đây là:
  • Hay do sợi dây Power SW trên vỏ Case có vấn đề? (Mình đã thử thay sang dây Reset vẫn không lên được)

Bạn chập 2 chân pwr trên main là lên bình thường đúng ko. Thời gian cập là tầm 0.1s là kích nguồn đúng ko. Nếu đúng thì bạn đo lại 2 sợi switch pwr và reset trên case hoặc thay luôn cho nhanh, do dây tạo trở kháng cao hơn vài ôm hoặc bị đứt là main ko kích được.

littlecloud

Gà con
Chào các bác!

Không liên quan cơ mà con Jonsbo CR1000 thành quốc tản rồi nhỉ

garanmuoi

Gà con
Chào các bác!

Chắc do case cùi mấy dây điện nó nhão rồi nên bật không lên nữa, bác chọc main lên nguồn chạy bình thường thì cả dàn vẫn ổn, kiếm case khác thôi ^^

kai210

Gà con
Chào các bác!

Liên quan gì đến con CPU không biết :(, trong khi dây trong case lỗi đến 99%, hoặc là người dùng cắm nhầm dây