Hỏi/ Thắc mắc - Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel? | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Server: Nên chọn CPU AMD hay Intel?

bibo2016

Gà con
Cập nhật đo bằng đồng hồ các bác ạ.
Mình đo bios thì đường 12v vẫn quá đẹp.
Đo đồng hồ nó báo ngưỡng này có vẻ chỉ quanh quanh 10V @@.
Các bác xem hộ con nguồn này còn ổn không. Vì mình mua tuy cũng lâu rồi nhưng cũng ít dùng

Hồi sáng tháo case đi lại dây cho gọn tí, lắp vào cắm điện bật máy im ru, hóa ra cắm ngược cái cụm front panel. Đã cẩn thận lấy băng keo quấn nguyên cụm lại với nhau vậy mà còn gắn ngược :(
Tự hỏi có khi nào bác cũng bị giống mình?

thiklangxang

Gà con
Cập nhật đo bằng đồng hồ các bác ạ.
Mình đo bios thì đường 12v vẫn quá đẹp.
Đo đồng hồ nó báo ngưỡng này có vẻ chỉ quanh quanh 10V @@.
Các bác xem hộ con nguồn này còn ổn không. Vì mình mua tuy cũng lâu rồi nhưng cũng ít dùng

Mua Cpu Amd được hỗ trợ từ A -> Z luôn

Mua Cpu Amd được hỗ trợ từ A -> Z luôn
Bác biết tại sao mình đăng trong đây không?
Đầu tiên là mình hào hứng khi lần đầu chuyển sang CPU AMD, nên muốn giao lưu với box nhiều hơn.
Thứ 2 là các bác AMD thường sẽ vọc vạch sâu hơn các bác Intel nên có thể nhiều bác nhìn ra vấn đề hơn.
Thứ 3 là mình ít hoạt động trên forum ta nên có thể chưa đặt topic chuẩn chỉnh đúng nơi cho lắm nên cho vào topic sôi nổi này luôn, cái này thì các bác thông cảm :D

P/s: Trở lại vấn đề của mình, dây PW cắm chiều nào cũng được vì bản chất nó phải chạm nhau. Đang chờ dây về test thêm để rõ hơn nguyên nhân. Hi vọng không phải do bộ nguồn, hôm trước đo thấy đường 12V có vẻ hơi kém cũng thiên tâm lý do bộ nguồn nhiều hơn ae ạ

luuthianh

Gà con
Bác biết tại sao mình đăng trong đây không?
Đầu tiên là mình hào hứng khi lần đầu chuyển sang CPU AMD, nên muốn giao lưu với box nhiều hơn.
Thứ 2 là các bác AMD thường sẽ vọc vạch sâu hơn các bác Intel nên có thể nhiều bác nhìn ra vấn đề hơn.
Thứ 3 là mình ít hoạt động trên forum ta nên có thể chưa đặt topic chuẩn chỉnh đúng nơi cho lắm nên cho vào topic sôi nổi này luôn, cái này thì các bác thông cảm

P/s: Trở lại vấn đề của mình, dây PW cắm chiều nào cũng được vì bản chất nó phải chạm nhau. Đang chờ dây về test thêm để rõ hơn nguyên nhân. Hi vọng không phải do bộ nguồn, hôm trước đo thấy đường 12V có vẻ hơi kém cũng thiên tâm lý do bộ nguồn nhiều hơn ae ạ
Không thì nối 2 đầu dây ra ngoài thùng máy lúc nào muốn bật mình chập phát cho vui =))