Desktop & Văn phòng  Seer - Công cụ thao tác nhanh trên Windows

Hamano Kaito
Seer là một công cụ thao tác nhanh trên Windows. Giống như chế độ xem nhanh trên macOS, Seer còn cải tiến thêm để các bạn có thể tùy chỉnh và tốc độ duyệt nhanh hơn bao giờ hết
Điểm nổi bật của Seer
  • Duyệt tệp với dung lượng lớn
  • Duyệt tất cả các định dạng của tệp | Như phim ảnh, tài liệu, tệp văn bản, âm thanh, ngay cả PDF luôn
  • Nội dung xem nhanh các bạn có thể tùy chỉnh bao gồm cả sao chép
  • Có thể tùy chỉnh thêm cho ứng dụng thứ 3 <Add-On hoặc trình cắm Plug-in>
Ảnh xem thử | http://1218.io/seer/screenshot.html

Link Trang Nhà | http://1218.io/seer.html
Link Tải | Thông Tin | Dùng thử 30 ngày đầy đủ tính năng. Sau khi hết hạn sẽ bị vô hiệu hóa các cài đặt bị ẩn đi
Fix Full | Ai biết đâu !!!!
Fix Trial | Sẽ cập nhật ở #2

Trả lời

Hamano Kaito

Moderator

What's new in Seer 3.0.1​

October 1, 2022
  • fixed some plugin-related bugs
  • updated FontViewer to 1.1.0:
  • Settings-Controls: fixed the bug that unable to save data
  • PDF: When no historical preview data, centered horizontally by default
  • property view: fixed a bug that same data might be added two times
--------

Fix cũ hiện tại ko chạy được trên seer mới. Sẽ cập nhật sau,
Nếu các bạn muốn thì có thể tự cập nhật fix bằng cách thay thế file runasdate trong tệp nén của fix là được

duongqw

Gà con

What's new in Seer 3.0.1​

October 1, 2022
  • fixed some plugin-related bugs
  • updated FontViewer to 1.1.0:
  • Settings-Controls: fixed the bug that unable to save data
  • PDF: When no historical preview data, centered horizontally by default
  • property view: fixed a bug that same data might be added two times
--------

Fix cũ hiện tại ko chạy được trên seer mới. Sẽ cập nhật sau,
Nếu các bạn muốn thì có thể tự cập nhật fix bằng cách thay thế file runasdate trong tệp nén của fix là được
mong mod sớm ra fix cho bản mới, phần mềm này thấy ngon hơn quicklook

Hamano Kaito

Moderator
mong mod sớm ra fix cho bản mới, phần mềm này thấy ngon hơn quicklook
Fix mới nào? Fix cũ vẫn xài được đấy thôi, bộ bạn có fix này à !? Sao có được hay vậy?
---
Cập nhật. Runasdate ko còn tác dụng nữa và cũng đã tìm ra nguyên lý tạo trial của app này

Sửa lần cuối:

duongqw

Gà con
Fix mới nào? Fix cũ vẫn xài được đấy thôi, bộ bạn có fix này à !? Sao có được hay vậy?
---
Cập nhật. Runasdate ko còn tác dụng nữa và cũng đã tìm ra nguyên lý tạo trial của app này
em tải bản fix full 2.8.5 trên mạng thôi bác, còn bản 3.0.1 em tự reset trial bằng RunAsDate vẫn được nha, quan trọng là phải chạy Run as Administrator ở cả RunAsDate và cả phần mềm Seer thì mới dùng bình thường được, còn không là chỉ bật được Seer lên chứ không chạy được, bác chia sẻ thêm cái nguyên lí tạo trial cho mọi người cùng học hỏi thì tốt quá

Hamano Kaito

Moderator
em tải bản fix full 2.8.5 trên mạng thôi bác, còn bản 3.0.1 em tự reset trial bằng RunAsDate vẫn được nha, quan trọng là phải chạy Run as Administrator ở cả RunAsDate và cả phần mềm Seer thì mới dùng bình thường được, còn không là chỉ bật được Seer lên chứ không chạy được, bác chia sẻ thêm cái nguyên lí tạo trial cho mọi người cùng học hỏi thì tốt quá
Nó có cách tự get key luôn nằm ở 4rum rubroad. Vào đó tìm sẽ thấy nhưng toàn tiếng nga đọc khó hiểu nội dung
Mình tìm được cách trialreset rồi. Giờ ko cần đóng băng nữa, quăn tệp fix trial vào lịch trình chạy mỗi lần startup là xong
---
Thấy Runasdate chạy seer trên win 11 bị lỗi loop times. Load CPU cao ngất ngưỡng nhưng giá trị times ko hoàn nguyên
Ko biết bạn xài trên win gì vậy?

duongqw

Gà con
Nó có cách tự get key luôn nằm ở 4rum rubroad. Vào đó tìm sẽ thấy nhưng toàn tiếng nga đọc khó hiểu nội dung
Mình tìm được cách trialreset rồi. Giờ ko cần đóng băng nữa, quăn tệp fix trial vào lịch trình chạy mỗi lần startup là xong
---
Thấy Runasdate chạy seer trên win 11 bị lỗi loop times. Load CPU cao ngất ngưỡng nhưng giá trị times ko hoàn nguyên
Ko biết bạn xài trên win gì vậy?
em xài windows 11 22H2 build 22623.875 (beta channel) thì thấy vẫn bình thường, mà em cũng vừa tìm ra cách reset trial luôn, không biết bác có xài cách này không, cách em là chỉ cần vào folder temp xóa file 7b6fe6edb4 đi là được, mà em đang chưa biết cách để làm sao cho mỗi lần tắt máy là file này bị xóa đi tự động, bác biết thì hướng dẫn giùm em với

kezihenry

Rìu Bạc
em xài windows 11 22H2 build 22623.875 (beta channel) thì thấy vẫn bình thường, mà em cũng vừa tìm ra cách reset trial luôn, không biết bác có xài cách này không, cách em là chỉ cần vào folder temp xóa file 7b6fe6edb4 đi là được, mà em đang chưa biết cách để làm sao cho mỗi lần tắt máy là file này bị xóa đi tự động, bác biết thì hướng dẫn giùm em với
bạn thử cách viết Script xóa file tự động + thiết lập Task Scheduler xem

Hamano Kaito

Moderator
Ko ăn thua. Sau 30 days bạn sẽ bị hết hạn chắc luôn
Mình trước đó test rồi
---
Nếu bạn chịu mò rồi thì mình nói khéo tí là app này nó tạo trial báo đạo lắm
Khi nào bạn tìm ra sẽ ngã ngửa ngay. Còn nếu tìm ko ra thì ko có duyên vậy

duongqw

Gà con
Ko ăn thua. Sau 30 days bạn sẽ bị hết hạn chắc luôn
Mình trước đó test rồi
trial có 3 ngày thôi bác, em có 2 máy, vừa mới hết trial là em thử liền luôn mà hiện h 2 máy vẫn ngon lành, để theo dõi mấy ngày nữa coi sao :)))) không được thì thử cách khác

Hamano Kaito

Moderator
trial có 3 ngày thôi bác, em có 2 máy, vừa mới hết trial là em thử liền luôn mà hiện h 2 máy vẫn ngon lành, để theo dõi mấy ngày nữa coi sao :)))) không được thì thử cách khác
Mình nhớ trước đó khá lâu dev cho trial là 30 days. Sau đó dev sửa lại còn 7 days
Nay còn 3 days. AHahah, mai mốt khỏi trial luôn {bye}

Hamano Kaito

Moderator
Đã viết xong lệnh cho fix trial.....Eheheheh
Để xem bạn @duongqw test trialreset của bạn ấy như thế nào !!! Mình sẽ bung fix ra nhưng thời cơ chưa chính mùi {angry} nên chưa muốn bung ra
---
Dev seer này quá bá đạo. Video demo fix trial

duongqw

Gà con
Đã viết xong lệnh cho fix trial.....Eheheheh
Để xem bạn @duongqw test trialreset của bạn ấy như thế nào !!! Mình sẽ bung fix ra nhưng thời cơ chưa chính mùi {angry} nên chưa muốn bung ra
---
Dev seer này quá bá đạo. Video demo fix trial

đến bữa nay thì vẫn ngon nha mod, mà để đủ 1 tuần rồi em cập nhật cho chính xác

Hamano Kaito

Moderator
đến bữa nay thì vẫn ngon nha mod, mà để đủ 1 tuần rồi em cập nhật cho chính xác
Mừng là bạn trialreset được, 3 days là nó tự báo hết hạn rồi. Còn qua 3 days là thành công rồi ko cần test tới 1 tuần đâu bạn

Quangnhat13

Búa Gỗ
Cho mình hỏi là phần mềm này không đọc được các file office (doc, docx, excel) à? Hay mình phải link vào app nhỉ.

Hamano Kaito

Moderator

What's new in QuickLook 3.7.2​

November 6, 2022
  • Supports tabbed File Explorer in Windows 11 22H2.
  • Adds an option (UseColorProfile) to respect monitor color profiles.
  • Uses Mica blur effect on Windows 10+.
  • Updates French, Polish, and Brazilian Portuguese translations.