Nhờ tư vấn - Router wifi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Router wifi?

jimmy0301

Gà con
Hỏi các anh em vấn đề này: mình đang ở nhà chung cư, ở ngoài phòng khách có đặt modem phát wifi loại có 2 râu nhưng sóng vào trong phòng ngủ khá yếu, có lúc mất hẳn (Mình nghĩ do tường ngăn cách). Có mua 1 router wifi d link dap1620 để bắt wifi từ ngoài và kích sóng ở trong phòng ngủ thì có cải thiện được đôi chút nhưng sóng vẫn chập chờn. Mình cắm dây mạng lan từ cái dlink đó vào máy tính thì nó lúc có mạng lúc không, thành ra có máy tính cũng để không.
Nhờ anh em tư vấn xem mất mạng là do sóng từ nguồn vào trong yếu nên cái dlink nó không bắt được hay là do mình cắm dây lan vào máy tính thì nó bị mất mạng? Mình nên xử lý như nào.

gotiengviet

Búa Đá
Đầu tư 1 bộ mesh-wifi 3 cục đi bạn, phòng khách, ngủ, bếp mỗi nơi 1 cục, đảm bảo sóng sánh vô tư

quadensatgai

Rìu Sắt
Không biết diện tích nhà bạn khoảng bao nhiêu m2 và khoảng cách từ router chính đến repeater là bao xa?
Việc cắm dây lan từ repeater vào máy tính khiến mất mạng, đó là vì bản chất sóng từ router chính đến repeater rất yếu nên khiến nó chập chờn. Thường modem nhà mạng cho thì phát hơi kém. Bạn có thể tìm router xiaomi 4a xem, mình dùng 2 con này thấy cũng tương đối tốt. Vì không biết cấu trúc nhà bạn sao nên cũng hơi khó tư vấn.