Rớt tốt nghiệp :( | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Rớt tốt nghiệp :(

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
- Em nay vừa rớt tốt nghiệp ạ :( em đam mê học công nghệ thông tin giờ em phải làm thế nào đây các bác ?
Thế nào là đam mê? Nếu đam mê thì chắc chắn bạn có câu trả lời rồi chứ không phải để lên đây hỏi. Các bạn trẻ bây giờ hay lạm dụng hai từ "đam mê" quá!!!

zArtemis

Rìu Sắt
đầu tiên mình xin chia buồn với chủ thread, thứ hai mình xin nói thẳng là đừng có lạm dụng 2 từ "đam mê", thứ ba là bạn có quyền lựa chọn giữa năm sau chiến tiếp hoặc học nghề mà dù bạn chọn cái nào đi nữa thì phải "thật sự" yêu thích, tò mò và muốn tìm hiểu về nó. Chúc bạn sớm tìm được lối đi đúng đắn cho bản thân và thành công !

wynalyc

Búa Gỗ Đôi
9 năm không bị đuổi à lầy dã man

chucuoi8x

Búa Gỗ
Nếu bạn thật sự "đam mê" thì bạn sẽ có động lực để theo đuổi đam mê đó. Có nhiều con đường dẫn tới thành công. Quan trọng là bạn có dám và đủ kiên trì, cố gắng để bước đi tới cuối con đường mà bạn chọn hay không thôi

nói thật với bạn học thpt còn rớt lấy gì mà học cntt
không hẳn bạn à, tùy vào quyết tâm của của bạn chủ stt thôi, tôi biết rất nhiều người học thi rớt lên rớt xuống nhưng hiện tại lại đang là người thành công trong nghề mình đã chọn, chỉ cần có đam mê và quyết tâm là dc thôi (và 1 chút may mắn không gặp xui xẻo bất khả kháng), chưa kể CNTT đâu phải ngành nào cũng đòi hỏi phải xài đầu óc nhiều, có khi bạn chủ stt lại đam mê sửa chữa hay mạng thì sao

Sửa lần cuối:

Radium

Búa Đá
Có đam mê là sẽ làm đc bạn ah. Như mình k biết mê cái gì mới khổ nè :)

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Em đừng có lo.
Nếu nhà em có điều kiện thì làm hồ sơ đi du học Mỹ hay canada úc sin cũng ổn mà em.
Anh ngày xưa cũng suýt tốt nghiệp luôn. Nhưng được cái nhà a khá giả nên cho học mấy trường tư ấy. Giờ bằng cấp có quan trọng đâu em hãy cứ học và cố gắng làm sao để có năng lực thực thì kiểu gì chẳng có công ty mời về làm. Hoặc cùng lắm làm chủ cái gì đó cũng ổn mà.
Ví dụ: chủ tiệm sữa chữa máy tính - chủ tiệm sữa chữa xe - chủ tiệm sửa chữa máy lạnh tủ lạnh.
Em hãy cứ cố gắng và bây giờ chính là lúc gia đình em càng giàu thì hãy sử dụng năng lực tiềm lực đấy để thực hiện ước mơ.

dammage

Rìu Chiến
- Em nay vừa rớt tốt nghiệp ạ :( em đam mê học công nghệ thông tin giờ em phải làm thế nào đây các bác ?
rớt tốt nghiệp thì không được học và đào tạo theo con đường chính quy thôi chứ đâu thể ngăn bạn thỏa mãn đam mê, giờ ở ngoài cũng có nhiều trung tâm chỉ cần đút tiền vô là học được, nếu bạn thật sự có đam mê thì con đường nào cũng về được la mã thôi

Có đam mê là sẽ làm đc bạn ah. Như mình k biết mê cái gì mới khổ nè :)
còn tui mê nhiều thứ còn khổ hơn