PM Việt hóa & Portable - Revo Uninstaller Pro 4.05 Portable official link - Gỡ bỏ ứng dụng, phần mềm trên máy tính! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Việt hóa & Portable Revo Uninstaller Pro 4.05 Portable official link - Gỡ bỏ ứng dụng, phần mềm trên máy tính!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ở phần Note, hướng dẫn của bạn vắn tắt quá, e rằng một số bạn newbie khó làm theo được, nhất là phần dùng Windows Firewall block file .exe của nó. Bạn nào có muốn biết cách làm block này ra sao thì search từ GG, type: " Chặn kết nối internet của phần mềm, ứng dụng trên Windows 10 ", các bạn sẽ thấy bài viết với hình ảnh chi tiết.
Tôi thì làm như sau:
- Chép folder Pro Port vào C:
- Chép 2 file từ lic vào folder đó.
- Mở Control Panel\ Windows Defender Firewall\ làm đúng theo bài viết hướng dẫn, chọn đúng file .exe từ path x64 của Folder, nhấn vài cái Next, đặt tên là xong rồi các bạn.

Nếu bạn chủ topic không thích tôi kèm hình thì cho tôi biết ngay nhé, tôi sẽ xoá liền.

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Ở phần Note, hướng dẫn của bạn vắn tắt quá, e rằng một số bạn newbie khó làm theo được, nhất là phần dùng Windows Firewall block file .exe của nó. Bạn nào có muốn biết cách làm block này ra sao thì search từ GG, type: " Chặn kết nối internet của phần mềm, ứng dụng trên Windows 10 ", các bạn sẽ thấy bài viết với hình ảnh chi tiết.
Tôi thì làm như sau:
- Chép folder Pro Port vào C:
- Chép 2 file từ lic vào folder đó.
- Mở Control Panel\ Windows Defender Firewall\ làm đúng theo bài viết hướng dẫn, chọn đúng file .exe từ path x64 của Folder, nhấn vài cái Next, đặt tên là xong rồi các bạn.

Nếu bạn chủ topic không thích tôi kèm hình thì cho tôi biết ngay nhé, tôi sẽ xoá liền.

Thanks bác Hoàng Đức nhé, tại em lười viết quá.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Cảm ơn bạn, tôi sẽ load về để dành, vì tôi dùng Eset nên right-click lên file không thấy menu đó bạn à.
Bác phải chạy cái file EcMenuVi 1.6 đó trước. Nó hiện ra cái bảng, bác kéo xuống phần dưới cùng, click chọn vào mục "chặn bằng tưởng lửa" rồi nhấn vào nút tập tin và chọn áp dụng thay đổi (hoặc ấn phím tắt ctrl + s). Từ đó về sau khi bác click chuột phải vào tập tin bất kỳ nó mới hiện menu ngữ cảnh mới.

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Không có chi bạn, tôi già nên làm chậm chạp, biết sao thì nói vậy thôi, cảm ơn bạn đã chia sẻ tools hữu ích.
vâng, ReVo bản cài đặt cũng như bản portable tự làm cũng nhiều nhưng em vẫn thích nhất bản portable chính hãng nên chia sẻ thôi ạ. Thanks bác nhiều.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác phải chạy cái file EcMenuVi 1.6 đó trước. Nó hiện ra cái bảng, bác kéo xuống phần dưới cùng, click chọn vào mục "chặn bằng tưởng lửa" rồi nhấn vào nút tập tin và chọn áp dụng thay đổi (hoặc ấn phím tắt ctrl + s). Từ đó về sau khi bác click chuột phải vào tập tin bất kỳ nó mới hiện menu ngữ cảnh mới.

Cảm ơn bạn nhiều nhé, tôi đã áp dụng được rồi.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Bản này vừa chạy thử dùng tốt, mà hôm nay mới biết đến cái ứng dụng mà bác Locb2 chia sẻ tiện quá là tiện luôn :)) Chặn exe = tường lửa với EcMenuVi :D
@Hoang Duch2 File này bác lấy từ đây đúng không? Sáng thấy bác có nói bên topic kia mà không nhớ ở đâu hehe :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản này vừa chạy thử dùng tốt, mà hôm nay mới biết đến cái ứng dụng mà bác Locb2 chia sẻ tiện quá là tiện luôn :)) Chặn exe = tường lửa với EcMenuVi :D
@Hoang Duch2 File này bác lấy từ đây đúng không? Sáng thấy bác có nói bên topic kia mà không nhớ ở đâu hehe :D

Đúng rồi cháu, nhờ 2 bạn @nick11 và @ghost_tuyen hổ trợ cho bác đó, đó là bài viết của bạn @locb2 sao, mong tìm thấy cái link để vào cảm ơn bạn ấy.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Đúng rồi cháu, nhờ 2 bạn @nick11 và @ghost_tuyen hổ trợ cho bác đó, đó là bài viết của bạn @locb2 sao, mong tìm thấy cái link để vào cảm ơn bạn ấy.

Nick11K và bác Locb2 là một người đó ạ, một người dùng 2 nick bác à :D :D

chim se 111

Búa Gỗ
em đã copy file lic vào foder và chặn bằng tường lửa mà vẫn không vào được ạ

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
em đã copy file lic vào foder và chặn bằng tường lửa mà vẫn không vào được ạ

Bạn đã làm chính xác theo hướng dẫn chi tiết như ở #2 của bài viết này chưa? Nếu đã làm rồi mà vẫn không được có thể vào topic bên dưới tải một bản khác và mới hơn bản trong topic này: