This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

RaitoBoot - Bản boot gọn nhẹ, đầy đủ tính năng cho kỹ thuật viên IT

Huỳnh Phúc Huy

Búa Đá Đôi
RaitoBoot - All in One BootCD

# Link tải

Mega: https://mega.nz/#!TYMBWYIR!_j4PfvMwGFYVNLkhHOWOFjER1FdRa6AJwINj4a1ok0s

# Sơ lược về RaitoBoot

Đây là bản Boot do chính tay mình build với giao diện khá bắt mắt, tích hợp Hiren Boot 12.5, các bản win mini và các công cụ phục hồi, sao lưu, phần vùng và sửa chữa HDD ... đầy đủ cho một kỹ thuật viên IT.

Các bản OS mini và các công vụ này được mình sưu tầm từ forum của BKAV nên các bạn không phải lo lắng về việc dính trojan, virus hay các vấn đề về bảo mật khác.

# Hướng dẫn tạo bootable USB

Các bạn sử dụng công cụ Rufus để tạo Bootable USB, hoàn toàn tương tự như Hiren Boot, với file boot dung lượng nhỏ gọn chỉ gần 2GB, khuyến cáo các bạn sử dụng USB tầm 4GB là có thể dễ dàng cài đặt và mang đi tung tăng đây đó rồi

# Một số công cụ cơ bản
  • Hiren Boot 12.5
  • Windows XP Mini
  • Windows 7 Mini
  • Windows 8 Mini
  • Kon Boot
  • MemTest
  • Fix "NTLDR" is missing
  • Offline Windows XP/7 Changer
  • Acronis True Image 2013
  • Norton Ghost 11.5
  • Acronis Disk Director 2011
  • HDD Regenerator 2011
  • AVG Rescue CD
  • Bitdefender Rescue CD
  • Kaspersky Rescue CD

# Tổng kết

Với danh sách các công cụ hỗ trợ trên thì mình nghĩ là khá đầy đủ với một kỹ thuật viên rồi, nếu có thời gian rảnh mình sẽ build lại một bản khác bổ sung thêm một số công cụ với và update version của các tiện ích cũ trong bản boot, Thân!

LL Stylish

Chờ ngày mai tới...
Ngon thanks thớt

nick 11K

Rìu Sắt
Giao diện của menu nhìn cũng hay , nhưng sao ko thấy pe-X , cộng thêm các công cụ đi theo có vẻ như cũ quá
Mà như tôi đã bình luận cái UltraISO tool tạo boot dùng ngon cho cả 2 chuẩn sao các bác ko ai quan tâm nhỉ ???
RUFUS nó tạo boot chỉ đơn , 1 chuẩn boot . Nhưng nó có cái trội hơn UltraISO là ở chổ tạo boot được chuẩn UEFI với USB dạng NTFS

congdongnet

Búa Đá Đôi
Dlcboot ngon hơn

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
bạn chưa hiểu bản chất vấn đề, về mặt kỹ thuật thì BOOTICE hoặc DISKPART đều có thể làm được tất cả mọi thứ, kiểm soát được tình trạng thiết bị, có thể xử lý riêng tư theo ý thích và sở trường từng người, còn UltraISO hay Rufus chỉ là công cụ 1 click dành cho người ít hiểu biết thôi

Huỳnh Phúc Huy

Búa Đá Đôi

Tại mình build hồi 4,5 năm trước thì phải nên mấy tool nó cũng khá cũ rồi

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Em nghĩ bác chỉ nên tích hơn mini win xp với 10 thôi. Còn 7 hay 8 giờ không cần thiết nữa

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn có thể add giúp mình yuri 2 vào được không? hay bản nào có thể chạy file exe yuri để chơi đỡ buồn, máy gốc win 10 chơi bị lỗi thoát ra desktop là đen thui

NPhuong

Búa Gỗ
Chan thanh cam on ban Huy.