This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

lazyboy

Rìu Sắt

Xin chào các anh chị em. Nằm vùng mãi mới tìm thấy cái có ích để đóng góp cho diễn đàn. Thấy sau vụ site truyện bị trảm, các nhóm dịch giả trôi dạt khắp nơi khiến cho việc đọc truyện của mọi người gặp nhiều khó khăn, nhu cầu lưu trữ truyện cũng khó hơn do các dich vụ Cloud Drive thiết chặt dung lượng cũng như phí gia hạn khá cao.
Do đó, mình có tạo ra 1 Group trên Telegram phục vụ việc lưu trữ các bộ truyện tranh, truyện chữ được sưu tầm từ các kho sách, kho truyện miễn phí ở trên mạng. Ưu điểm ở group là các bạn tải file truyện trực tiếp không cần qua các host lưu trữ như Gdrive, Fshare...., tìm kiếm theo các hastag dễ dàng, lưu trữ mãi mãi....
Mục đích ban đầu chỉ làm để lưu trữ cá nhân, nhưng sau này thấy nhu cầu mọi người khá lớn, nên mình tạo thành 1 group cộng đồng luôn, mong mọi người ủng hộ, góp vui cho group được đông vui.

Update ngày 23/4/2024:
Mình làm thêm các đầu truyện và link trực tiếp list các bộ Free cũng như Vip.
Nội dung​
Link thư viện​
Ghi chú​
Link tổng hợp
List truyện tranh
List truyện tiêp hiệp/kỳ ảo/huyền huyễn(Ebook)
Tham gia nhóm truyện Private

---lazyboy--

Sửa lần cuối:

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nên hỗ trợ nhiều định dạng Ebook Digital nhiều hơn nữa. Về PDF cũng là một Ebook Internet Digital. Do đó áp dụng các Epud hay các thể loại càng đa dạng càng tốt ạ. Cảm ơn chủ Pit

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình xin hỏi là có truyện Trường Học Bảo Long, Cậu bé quyền vương không ạ? Nếu có mình sẽ sẳn sàng mua để đọc lại vì tập truyện đó cũ và mình thấy thú vị. cảm ơn chủ pic lần nữa nhé.

chungtom

Búa Gỗ
sao không đọc online luôn bạn. thấy nhiều web có mà

lazyboy

Rìu Sắt
Mình sẽ cố gắng update các định dạng khác.
Nếu có online thì mấy hôm nữa mình sẽ làm ebook, còn ko mình sẽ lên dự án nếu nhiều ng quan tâm. Nếu có ảnh bìa truyện thì gửi lên diễn đàn hoặc vào nhóm để mình tìm thử xem nhé

Sửa lần cuối:

lazyboy

Rìu Sắt
ồ lưu trữ truyện được hồi xưa thì hay như mấy bộ đường dẫn đến khung thành
Sẽ ưu tiên mấy bộ đó bác à, hiện tại mấy bộ tuổi thơ có bao gồm doremon truyện dài, doremon truyện ngắn 45 vol, doremon plus, doremon điện ảnh, doremon đại tuyển tập (đến vol 7), chuột chinba (remake), 21 emon (remake)…mình sẽ up thêm tiếp. Các bạn cứ request

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Bác có giữ ảnh bìa ko. Gửi thử ảnh bìa e xem. Nhiều khi tên gốc nó khác ấy chứ
Mình không nhớ nhưng mà chỉ nhớ là có cái gọi là có trường học bảo long, và có 1 anh chàng luyện được võ công thượng thừa ở trong kỳ nghỉ hè.