Nhờ tư vấn - @putin2019 vì sao không tiếp tục đăng key Eset nữa? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn @putin2019 vì sao không tiếp tục đăng key Eset nữa?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn, tôi thấy topic của Quang Đat bị khoá, trong đó có thành viên @putin2019 luôn đăng rất nhiều key Eset, giúp ích cho rất nhiều người, Quang Đat không hoạt động đã lâu, giờ có khoá thì cũng được đi nhưng giờ sao tôi không thấy @putin2019 tiếp tục đăng key nữa, có phải vì quy định bản quyền hay đã có quá nhiều topic về key Eset nên @putin2019 không mở được thêm topic mới để chia sẻ, hoặc bạn đã bị ngăn cấm hay vì một lý do khác nữa? Người đang có nguồn key dồi dào như thế mà nay không chia sẻ nữa thì rất thiệt thòi cho thành viên, nếu nick bạn đã bị ban thì tôi không thắc mắc gì nhưng tôi thấy bạn ấy vẫn chia sẻ key của các soft khác đều đặn hàng ngày chỉ trừ Eset?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Chào các bạn, tôi thấy topic của Quang Đat bị khoá, trong đó có thành viên @putin2019 luôn đăng rất nhiều key Eset, giúp ích cho rất nhiều người, Quang Đat không hoạt động đã lâu, giờ có khoá thì cũng được đi nhưng giờ sao tôi không thấy @putin2019 tiếp tục đăng key nữa, có phải vì quy định bản quyền hay đã có quá nhiều topic về key Eset nên @putin2019 không mở được thêm topic mới để chia sẻ, hoặc bạn đã bị ngăn cấm hay vì một lý do khác nữa? Người đang có nguồn key dồi dào như thế mà nay không chia sẻ nữa thì rất thiệt thòi cho thành viên, nếu nick bạn đã bị ban thì tôi không thắc mắc gì nhưng tôi thấy bạn ấy vẫn chia sẻ key của các soft khác đều đặn hàng ngày chỉ trừ Eset?
- @Hoang Duch2: Bạn @putin2019 vẫn đằng bài về Key Eset đều tại đây ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa hiểu lắm, đó chính là topic đã bị khoá, sao bạn ấy còn vào đăng key được?

Ảnh minh hoạ :

Chào bác , thắc mắc của bác rất đúng
Nhưng có 1 vài trường hợp nào đó có thành viên được ưu tiên cấp quyền có cả BQT , có thể commemt vào những topic đà KHÓA , topic này những member sẽ ko comment được
Có lẽ để tránh tình trạng các mem vào cmt linh tinh đại loại như key die or xin cho tôi 1 key ( ví dụ vậy )

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bác , thắc mắc của bác rất đúng
Nhưng có 1 vài trường hợp nào đó có thành viên được ưu tiên cấp quyền có cả BQT , có thể commemt vào những topic đà KHÓA , topic này những member sẽ ko comment được
Có lẽ để tránh tình trạng các mem vào cmt linh tinh đại loại như key die or xin cho tôi 1 key ( ví dụ vậy )
Bạn thân mến, tôi không hiểu vì ý của @Tran Quang Ha@putin2019 vẫn post key đó thôi nhưng đó là ngày thứ năm của tuần trước, trong khi các ngày gần đây bạn ấy vẫn post các key ở các topic khác, đâu phải là bạn không hoạt động, nếu bạn chỉ post vài key lẻ tẻ thì không đáng nói, đàng này một ngày bạn có thể gửi đến trên 100 key Eset hay nhiều hơn thế nữa. Có một nguồn key dồi dào như thế giờ tự nhiên mất đi tôi thấy có cái gì đó không đúng, tôi không biết bạn có bị trở ngại gì không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
thường thì khi khóa 1 topic các mod sẽ note 1 câu cuối cùng nêu lý do khóa

Xem phần đính kèm 33139

Xem phần đính kèm 33140
Xem phần đính kèm 33141

xin phép các bạn mod vì đã lấy hình ảnh @thuanpm @Phi Long Phong Van @Doan Lam
Vấn đề ko phải nằm ở khóa topic , mà nó rơi vào lổ sâu của chủ đề hãy xem nội dung chính của topic này và sự trả lời tiếp theo của nghững # đầu

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Theo cháu chắc topic đó của quangdat 1 phần do bạn kia đã bị ban rồi không ai quản lý topic, 2 là do có nhiều topic chia sẻ share key, acc eset nên đã bị khóa lại. Cháu nghĩ nếu bạn @putin2019 có nguồn key eset dồi dào thì có thể nhắn tin cho admin quangvinh xin admin set chuyển quyền quản lý topic đó cho bạn ấy quản lý. Còn về việc topic bị khóa nếu có edit bổ xung thêm cmt thì chỉ có các ad, mod mới thao tác được thôi bác, thành viên bình thường sẽ không có chức năng đó đâu bác.

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cháu xin cảm ơn Bác rất nhiều ạ!
Để thuận tiện cho việc chia sẻ key của bạn @putin2019, mình xin phép mở lại topic đó ạ.
Xin cảm ơn Mod @Tran Quang Ha rất nhiều!
Theo cháu chắc topic đó của quangdat 1 phần do bạn kia đã bị ban rồi không ai quản lý topic, 2 là do có nhiều topic chia sẻ share key, acc eset nên đã bị khóa lại. Cháu nghĩ nếu bạn @putin2019 có nguồn key eset dồi dào thì có thể nhắn tin cho admin quangvinh xin admin set chuyển quyền quản lý topic đó cho bạn ấy quản lý. Còn về việc topic bị khóa nếu có edit bổ xung thêm cmt thì chỉ có các ad, mod mới thao tác được thôi bác, thành viên bình thường sẽ không có chức năng đó đâu bác.
Cảm ơn Mod @Phi Long Phong Van nhiều nhé!

Xin chân thành cảm ơn Bác @@sec0, @duonglinh2 , @Luudanxi, @nguyenduc1234 ...

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu xin cảm ơn Bác rất nhiều ạ!

Xin cảm ơn Mod @Tran Quang Ha rất nhiều!

Cảm ơn Mod @Phi Long Phong Van nhiều nhé!

Xin chân thành cảm ơn Bác @@sec0, @duonglinh2 , @Luudanxi, @nguyenduc1234 ...
Sáng nay vào thấy tin vui, cảm ơn @Tran Quang Ha và các bạn @@sec0, @nguyenduc1234, @Luudanxi, @duonglinh2, @Phi Long Phong Van , tôi cũng mong @putin2019 tiếp tục post key Eset dồi dào như trước đây cháu vẫn từng làm nhé.
Vấn đề đã được giải quyết tốt đẹp, bây giờ bạn nào có muốn đóng topic này lại thì tôi không còn ý kiến gì nữa.

Zelensky

Búa Gỗ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn, sau những cmt bên trên, tôi tưởng rằng mọi việc đã ổn thoả khi topic về Eset của @QuangDat đã được @Tran Quang Ha mở lại, tôi thấy cháu @putin2019 có vào lại post key, nhưng chỉ được có 2 ngày rồi thì lại bặt vô âm tín trên topic này thôi.

Nguyên do trước đó tôi thấy cháu có bị nhắc nhở không nên post các key quá gần thời gian để câu Like, xem lại các topic về key AV của các loại khác, tôi thấy cháu vẫn làm y như thế, tức là khi thấy có key thì post ngay lập tức, sau đó check thấy tiếp thì lại post tiếp, mỗi key cách nhau thường là 1 phút. Nếu mà chờ và gom lại một lúc cho nhiều rồi mới post thì biết đâu lại trùng key với người khác post thì sao?

Tôi cũng có thấy có một số cmt cháu post cùng lúc trên cả chục key, vậy khi check được cùng một lúc thì post lên hết còn khi check được key nào thì post liền key đó và bị phê bình là spam, câu Like. Tôi thấy lạ là chỉ ở topic Eset cháu bị phê bình, còn ở topic khác thì không bị ai nói gì.

Vậy có phải là vì topic Eset có nhiều người có máu mặt cùng post key, nếu cháu post nhiều quá và nhận được nhiều Like quá làm khó chịu cho các topic đó vì số lượt xem và like của họ không bằng topic này phải không các bạn? Có thể tôi nghĩ sai nhưng với bằng chứng tôi đã nói ở đoạn trên, chỉ post vài key ở Topic AV khác cho dù thời gian gần thì không bị nhắc nhở, nếu nhiều post là bị ghim ngay.

Tôi nhắc lại @putin2019 không chỉ post có vài key Eset trong một ngày mà là số lượng lớn trên cả trăm key, giờ lại vì sao ngưng luôn không post key tiếp tục? Có khi nào thành viên bị đối xử không công bằng và bị trù dập trên diễn đàn này không các bạn? Điều cốt yếu là @putin2019 có kinh doanh gì với key đã post không? Có hưởng lợi nhuận gì khác trên diễn đàn không?

Tôi cũng cảm ơn diễn đàn chưa đóng lại topic này để tôi còn có thể vào góp ý, tôi nghĩ chuyện gì cũng nên làm cho rõ trắng đen rồi sau đó có khoá topic lại cũng không muộn. Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc cmt này.

Hình minh hoạ lúc @putin2019 post nhiều key cùng một lúc, nếu muốn sao bạn ấy không chia nhỏ ra nhiều post để có nhiều Like?

Hình này nhiều key quá tôi phải chia ra làm 3 hình:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vẫn thường xuyên hỏi putin về key smart và được đáp ứng
@putin2019 có cả kho key theo đúng nghĩa đen, điều lạ là vì sao không post lên chia sẻ cho thành viên nữa. Có thế lực nào ngăn chặn bạn ấy không? Tôi nghĩ chỉ ai ở trong cuộc thì mới hiểu rõ những gì khuất tất bên trong.