Yêu cầu Phần mềm - Phần mềm nhận dạng bài hát? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Phần mềm nhận dạng bài hát?

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
cho hỏi diễn đàn mình ai biết phần mềm nào, hay có chức năng tương tự như sau:
nhận dạng bài hát qua giai điệu ngân nga hay tương tự như thế...
do mình tìm trên google mà không ra (có mấy bài hát thiếu nhi nước ngoài hồi nhỏ mình chỉ nhớ điệu ngân nga mà không nhớ ra tên phim hay tên bài hát)

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

PauloLee

Búa Gỗ Đôi
Phần mềm thì ko biết nhưng mà bạn có thể thử trang web sau:

Vào trang web này, sau đó ngân nga giai điệu nó sẽ thử đề nghị bài hát cho bạn.
Mình thử qua và thấy tìm tốt.

chuixoixa

Rìu Bạc
Mình dùng shazam thấy nó rất tiện và khả năng nhận dạng của nó cũng tốt, thậm chí mình còn bỏ tiền ra donate cho nó. Bạn có thể thử nếu dùng android hay iphone.

Bạn thử tạo giai điệu bằng cách hummm (vì mình đâu nhớ lời) cho nó nghe, càng làm dài, càng rõ thì càng tốt, tránh tạp âm. Nếu thất bại thì giữ chuyển qua cách của bác phj4nhpr09xx cách của bác ấy cũng rất hiệu quả.

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Mình chưa thử cách này bao giờ nhưng tìm được trên Google có topic hướng dẫn nên gửi bạn tham khảo xem sao.

Chọn kết quả đầu tiên để xem bài viết.
Theo như mình biết phần mềm làm được điều này thì không có, có chăng chỉ có những trang web online có thể giúp bạn được thôi.
nếu như theo kết quả đầu tiên bạn nói thì phải ghi âm, chứ có file hẳn hoi thì dễ kiếm hơn rồi.

thanhbac86

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
thực sự cảm ơn các bạn, thật ra mình chỉ nhớ nhớ có 1 đoạn chưa đến như 10 giây theo yêu cầu của midomi.com kia. Một bài hát trong phim hoạt hình Nhật Bản của thập niên 90 về nhân vật hình như là bong bóng hay bóng bay gì đó.
cảm ơn các bạn nhiều, để tối nay tìm xem thử thế nào. (cảm ơn các bạn = 1 like)
sợ dính spam like nên mình chỉ dám like 5-6 cái thôi, các bạn thông cảm.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
nếu như theo kết quả đầu tiên bạn nói thì phải ghi âm, chứ có file hẳn hoi thì dễ kiếm hơn rồi.

Trang web đó giới thiệu 2 phương pháp, đối với phương pháp 1 là tìm tên bài hát dựa trên 1 file có sẵn như bạn đã nói bên trên. Phương pháp 2 là tìm qua giai điệu trên 1 trang web. Bạn kéo xuống để đọc hết đầy đủ nội dung của bài viết đó nhé :) Do bạn chưa đọc hết thôi :)