Nhờ tư vấn - Phần mềm đồ họa không cài đặt được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phần mềm đồ họa không cài đặt được

Alexis Huy

Gà con
Em chào mọi người ạ.

Mọi người cho em hỏi cái này với ạ.
Em có 1 con laptop cấu hình cpu intel core i3-8100, RAM 8GB.
Cách đây 3 tháng, em có tải phần mềm 3DS MAX VÀ REVIT về giải nén cài đặt, Cr@ck, chặn internet phần mềm, sử dụng không bị báo bản quyền thành công.
Sau đó mỗi phần mềm em nén phần cài đặt thành 1 file winrar. File Cr@ck thành 1 file winrar bỏ vào 1 ổ HDD.
Bây giờ em giải nén ra để cài lại trên laptop em thì khi chạy file Setup để cài đặt thì đợi 15 phút, nhấn Run admin nhiều lần vẫn không thấy chạy. Em mở Task Manager lên thấy file setup 32bit đang chạy ngầm. Em đợi thêm 15 phút vô lại thì thấy mấy file setup chạy ngầm tự tắt hết.
Em lên các trang kashi, laptopxaydung, itdolozi, tinhte,... tải về lại cũng bị tình trạng tương tự.
Sau đó em cài lại win cho máy, lấy file iso gốc microsoft các bản win 10 21h2, 22h2, win 21h2 em cài active win office xong cài 3DS MAX và REVIT vẫn bị như trên.
Hôm nay em mượn máy bàn cậu cấu hình CPU intel i5-8265U, RAM 8GB em thì các file cài đặt của em lại chạy và cài đặt bình thường, cả file cũ, lẫn file mới tải về.
Phần mềm 3DS MAX thì em bị từ các bản 2021 2022 2023, phần mềm REVIT thì em bị tất cả các phiên bản.

Mấy mọi người cho em hỏi là máy em bị gì ạ.
Nhờ máy mọi người tư vấn giúp em ạ.
Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.