Yêu cầu Phần mềm - Phần mềm chuyển âm thanh ra văn bản | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Phần mềm chuyển âm thanh ra văn bản

mmohpvn

Gà con
Em chào các bác!

Em có file âm thanh hay quá muốn chuyển sang dạng văn bản để đọc cho nhớ lâu
Bác nào biết phần mềm nào chuyển từ file âm thanh hoặc mp4 mà ra văn bản dạng word hay pdf không ạ
File âm thanh tiếng việt chuyển ra văn bản tiếng việt ạ

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Có nhiều phần mềm và công cụ trực tuyến có thể chuyển đổi từ file âm thanh hoặc video sang văn bản. Dưới đây là một số phần mềm và công cụ miễn phí bạn có thể thử:

1. Google Docs: Google Docs cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video thành văn bản bằng cách sử dụng tính năng "Voice typing". Bạn có thể tải lên tệp âm thanh hoặc video của mình vào Google Drive, sau đó mở Google Docs và chọn "Tools" > "Voice typing" để bắt đầu chuyển đổi.

2. Transcribe: Đây là một phần mềm trực tuyến miễn phí cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video thành văn bản. Bạn chỉ cần tải lên file của mình lên trang web Transcribe, sau đó chọn ngôn ngữ và bắt đầu chuyển đổi.

3. Audext: Đây là một công cụ trực tuyến miễn phí khác cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video sang văn bản. Bạn có thể tải lên file của mình lên trang web Audext, sau đó chọn ngôn ngữ và bắt đầu chuyển đổi.

Lưu ý rằng việc chuyển đổi từ file âm thanh hoặc video sang văn bản có thể không 100% chính xác, vì vậy bạn nên kiểm tra lại kết quả và chỉnh sửa nếu cần thiết.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Có nhiều phần mềm và công cụ trực tuyến có thể chuyển đổi từ file âm thanh hoặc video sang văn bản. Dưới đây là một số phần mềm và công cụ miễn phí bạn có thể thử:

1. Google Docs: Google Docs cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video thành văn bản bằng cách sử dụng tính năng "Voice typing". Bạn có thể tải lên tệp âm thanh hoặc video của mình vào Google Drive, sau đó mở Google Docs và chọn "Tools" > "Voice typing" để bắt đầu chuyển đổi.

2. Transcribe: Đây là một phần mềm trực tuyến miễn phí cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video thành văn bản. Bạn chỉ cần tải lên file của mình lên trang web Transcribe, sau đó chọn ngôn ngữ và bắt đầu chuyển đổi.

3. Audext: Đây là một công cụ trực tuyến miễn phí khác cho phép bạn chuyển đổi file âm thanh hoặc video sang văn bản. Bạn có thể tải lên file của mình lên trang web Audext, sau đó chọn ngôn ngữ và bắt đầu chuyển đổi.

Lưu ý rằng việc chuyển đổi từ file âm thanh hoặc video sang văn bản có thể không 100% chính xác, vì vậy bạn nên kiểm tra lại kết quả và chỉnh sửa nếu cần thiết.
Bác có tool quá lợi hại. Ha ha

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Bạn tham khảo Transkriptor, veed.io. 2 trang này đều có hỗ trợ tiếng Việt, xuất file sub ra từ video

Trong Le

Rìu Vàng
Em chào các bác!

Em có file âm thanh hay quá muốn chuyển sang dạng văn bản để đọc cho nhớ lâu
Bác nào biết phần mềm nào chuyển từ file âm thanh hoặc mp4 mà ra văn bản dạng word hay pdf không ạ
File âm thanh tiếng việt chuyển ra văn bản tiếng việt ạ
bật file âm thanh lên rồi cho Word trong Office 365 nghe để chuyển thành văn bản.
Có thể nhận được tiếng Việt luôn.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
không, mình bật đại lên thôi
fan của Jenny Huỳnh à!

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Capcut hiện tại cũng đã có thể tạo phụ đề cho video được 1 cách tự động.
Bạn có thể tham khảo:
Mã:
https://download.vn/huong-dan-tao-phu-de-cho-video-bang-capcut-49360

mmohpvn

Gà con

Cám ơn admin nhiều ạ
Mà duyệt vn-z trên điện thoại nhiều quảng cáo quá
Nhìn hoa hết mắt admin ạ

katzyngok

Búa Gỗ
Điện thoại android có app "Chép lời trực tiếp" của google hỗ trợ chuyển giọng nói sang văn bản với nhiều ngôn ngữ (lên store tải, logo cái mic nền màu xanh lá). Tui khoảng nghe-nói khá tệ nên thường dùng app này để coi livestream tiếng trung.