Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm bị lỗi font chữ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm bị lỗi font chữ

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Một số phần mềm trong máy mình bị lỗi font chữ như ảnh, lúc trước xài bình thường, tự dưng giờ nó bị lỗi như vậy, bác nào biết fix hỗ trợ giúp em với ạ
Screenshot (204).png

Screenshot (205).png

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Một số phần mềm trong máy mình bị lỗi font chữ như ảnh, lúc trước xài bình thường, tự dưng giờ nó bị lỗi như vậy, bác nào biết fix hỗ trợ giúp em với ạ
Xem phần đính kèm 49698
Xem phần đính kèm 49697
Bạn vào Control Panel >> Change date, time or number formats >> tab Administrative, check thử xem chỗ Current language for non-Unicode program xem đang để ngôn ngữ gì, thử chuyển về tiếng Việt xem sao.

Mình hay cài máy công ty cho mấy người Hàn, nếu muốn full support tiếng Hàn cả Windows và app thì phải tick đổi cả cái chỗ System Locale này nữa, với tiếng Việt chắc cũng tương tự.