Yêu cầu Phần mềm - Phần mềm bảo mật usb | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Phần mềm bảo mật usb

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Em có thấy usb bảo mật kiểu cắm vào máy trong usb chỉ hiện 1 file .exe phần mềm bảo mật. Mở phần mềm lên nhập mật khẩu thì mới vào được bảng điều khiển.
Tất cả các hoạt động copy, cut file đều phải thông qua bảng điều khiển mới hoạt động được.
Loại phần mềm kiểu này vừa tránh được virus, vừa bảo mật. Bác nào có thì share được không ạ, hoặc cho keyword để e tìm hiểu ạ. Tks các bác.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
cần gì phải đao to búa lớn thế làm gì, tự bóp mình thêm chứ được cái gì đâu.
usb disk security là được rồi. vừa nhẹ, vừa dễ xài lại vừa ngon

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình xài usb sandisk nó có phần mềm bảo vệ ấy, mà chả dùng, nếu bạn cần thì bạn tạo phân vùng ẩn, rồi k active , nào copy thì active nó lên, hoặc tạo 2 phân vùng, 1 phân vùng bình thường copy cái file hfs+ vào, 1 phân vùng format theo hfs+ của macos, đố con virus nào vào dc

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
cần gì phải đao to búa lớn thế làm gì, tự bóp mình thêm chứ được cái gì đâu.
usb disk security là được rồi. vừa nhẹ, vừa dễ xài lại vừa ngon
Vấn đề là hội chị em phụ nữ không rành mấy món này bác ạ, cắm lung tung không phải máy nào cũng an toàn.

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
mình xài usb sandisk nó có phần mềm bảo vệ ấy, mà chả dùng, nếu bạn cần thì bạn tạo phân vùng ẩn, rồi k active , nào copy thì active nó lên, hoặc tạo 2 phân vùng, 1 phân vùng bình thường copy cái file hfs+ vào, 1 phân vùng format theo hfs+ của macos, đố con virus nào vào dc
Làm vậy thì khá phức tạp đối với những người k rành công nghệ bác ạ

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bác dùng luôn bitlocker của Win ấy. Chuẩn luôn có mất usb thì ai đo nhặt được cũng chả làm gì dc hj hj;);););)