Hỏi/ Thắc mắc - Pass của modem vnpt? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pass của modem vnpt?

Waduwadu

Gà con
Các bác cho em hỏi là có ai biết quy tắc đặt username và pass của nv kĩ thuật của vnpt không? Tại vì em muốn đổi pass wifi mà không có pass modem, chán thực sự

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Nó in trên Modem luôn ấy bạn. User, password, pass wifi mặc định.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Vậy thì hỏi thanh niên lắp mạng cho thôi. Ko thì alo tổng đài lấy cái user và pw đăng ký với nhà mạng rồi reset modem về mặc định và cài lại

lvt491

Rìu Vàng Đôi
em cay cái khoản này -censor-, em xem chúng nó che đi. Mà càng xem thì càng che cơ
T mà thế thì đổi mạng khác ngay và luôn ^^

Waduwadu

Gà con
Vậy thì hỏi thanh niên lắp mạng cho thôi. Ko thì alo tổng đài lấy cái user và pw đăng ký với nhà mạng rồi reset modem về mặc định và cài lại
vâng, để mai em xem như nào rồi báo bác sau
T mà thế thì đổi mạng khác ngay và luôn ^^
khu em độc quyền vnpt, nếu sang viettel thì kéo dây xa(loanh quanh tầm 2km, còn vnpt thì 2 cục pos hai bên nhà), còn fpt thì k có cửa

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Nghe mấy bác xài VNPT bảo reset cứng modem 1p sau thì hệ thống tự nhận diện rồi modem nó sẽ nó tự restore cấu hình của cài đặt wan, còn wifi và pass modem thì về mặc định.
Bác thớt chơi thử xem, k dc thì cứ alo tổng đài thôi :v

Waduwadu

Gà con
Nghe mấy bác xài VNPT bảo reset cứng modem 1p sau thì hệ thống tự nhận diện rồi modem nó sẽ nó tự restore cấu hình của cài đặt wan, còn wifi và pass modem thì về mặc định.
Bác thớt chơi thử xem, k dc thì cứ alo tổng đài thôi :v
đêm hôm reset, em sợ chuyện bất trắc xảy ra lắm ạ

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
em nghĩ là sợ khách vọc linh tinh rồi mất cấu hình
Khả năng là vậy đó bạn, nhà tôi cũng sài VNPT nè. Lúc đầu modem vẫn để password mặc định sau này chắc do up firmware mới cho modem hay sao á, khi đăng nhập vào modem nó yêu cầu đổi mật khẩu mới thế là mình đổi... Lúc mạng hỏng tôi báo sửa nhân viên kỹ thuật hỏi pass thì tôi cũng quên mất?! Rồi thì họ reset lại modem đặt lại pass tôi hỏi họ nói cần hỗ trợ gì cứ báo tổng đài chứ các anh nghịch lung tung mất thời gian tụi tui lắm ?.
Ha ha ?, ngày mà sửa chục nhà mà bị nghịch lung tung như tôi thì mấy cha đó chắc ức chế lắm đây ?

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Khả năng là vậy đó bạn, nhà tôi cũng sài VNPT nè. Lúc đầu modem vẫn để password mặc định sau này chắc do up firmware mới cho modem hay sao á, khi đăng nhập vào modem nó yêu cầu đổi mật khẩu mới thế là mình đổi... Lúc mạng hỏng tôi báo sửa nhân viên kỹ thuật hỏi pass thì tôi cũng quên mất?! Rồi thì họ reset lại modem đặt lại pass tôi hỏi họ nói cần hỗ trợ gì cứ báo tổng đài chứ các anh nghịch lung tung mất thời gian tụi tui lắm ?.
Ha ha ?, ngày mà sửa chục nhà mà bị nghịch lung tung như tôi thì mấy cha đó chắc ức chế lắm đây ?
Ha ha chuẩn lúc đầu mk xin học cũng à ừ, mk nói để cấu hình bridge để xài cục wifi riêng thì họ mới cho á {byebye}{byebye}{bye}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
operator : oper@tor
Modem vnpt n tự cập nhật fw nên nguy cơ nếu n tự up sẽ tự thay đổi theo luôn nha

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Đừng xui dại reset , n mà sịt thì chịu khó gọi cho kt xuống , cứ ngồi mà đợi

Hamano Kaito

Moderator
operator : oper@tor
Modem vnpt n tự cập nhật fw nên nguy cơ nếu n tự up sẽ tự thay đổi theo luôn nha

Modem của dịch vụ nào cũng tự cập nhật thôi bạn. Cái quan trọng là bên nhà mạng có cho bạn tự cấu hình hay ko thôi
Tôi xài con Modem của FPT đây, reset thoải mái sau đó tự điền lại User và Pass rồi cấu hình tiếp. Chả phải nhờ mà mạng xuống làm gì cả <== chỉ khi rớt mạng do đứt dây mới gọi họ xuống
----
Khi Reset lại Modem nó sẽ trả về trạng thái chưa nạp User và Pass. Lúc này mà ko có User và Pass thì coi như ko có mạng mà xài. Ahaha{rofl}

Sửa lần cuối:

Administrator

Administrator
Nếu nắm được các quy trình tự cấu hình thì bạn có thể reset Moderm về mặc định . Từ đó có thể tự tạo mật khẩu và mã mới cho moderm.. Mình nhớ một số thiết bị của VNPT phải cấu hình tài khoản họ cung cấp cho khách hàng. Tài khoản này để cấu hình kết nối internet , thông tin này thường được ghi trong hợp đồng.