Hỏi/ Thắc mắc - Pass của modem vnpt? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Pass của modem vnpt?

Waduwadu

Gà con
Nếu nắm được các quy trình tự cấu hình thì bạn có thể reset Moderm về mặc định . Từ đó có thể tự tạo mật khẩu và mã mới cho moderm.. Mình nhớ một số thiết bị của VNPT phải cấu hình tài khoản họ cung cấp cho khách hàng. Tài khoản này để cấu hình kết nối internet , thông tin này thường được ghi trong hợp đồng.
cái này là username và pass của cục modem admin ạ, chứ em xin được pass modem là lấy dc username và pass quay PPPoE rồi

Waduwadu

Gà con
@lvt491 em gọi cho nvkt của vnpt rồi, đây là user+pass của em( ai ở nb có thể hữu ích): admin/Bdnb@999

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đừng xui dại reset , n mà sịt thì chịu khó gọi cho kt xuống , cứ ngồi mà đợi
user và pass mặt định là: megavnn/megavnn
User: root
Password: admin
Thử đi biết đâu được. Còn không được thì cứ rút cáp quang qua điện gọi kỹ thuật xuống trong khoảng 60p nó xuống tới nhà liền hà. VNPT nhanh mà (không hiểu sao mấy bác hay có định kiến).

Waduwadu

Gà con
user và pass mặt định là: megavnn/megavnn
User: root
Password: admin
Thử đi biết đâu được. Còn không được thì cứ rút cáp quang qua điện gọi kỹ thuật xuống trong khoảng 60p nó xuống tới nhà liền hà. VNPT nhanh mà (không hiểu sao mấy bác hay có định kiến).
em mở dc rồi bác ạ, nó set đúng mỗi 1 cái à