Thảo luận - OneDrive 5TB 2TB đã bị quét sạch? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận OneDrive 5TB 2TB đã bị quét sạch?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mà mấy bác cho hỏi ngu cái, mấy cái mail edu của trường là trường mua rồi cấp cho mình hay là Google miễn phí luôn nhỉ?
Của trường cấp là trường mua chứ sao miễn phí bạn

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Miễn phí đó bác, google với microsoft có chương trình hỗ trợ giáo dục {adore}
Ủa vậy hả bác, mình cứ tưởng trường mua rồi chọn lọc cấp cho giáo viên và học sinh của mình không á, ai dè giờ mới biết cũng có trường sài đồ free nữa ta, đồ free này thì như mình nói ở trên dùng cái office của nó thôi chứ lưu dữ liệu hiu lắm, xác định trước luôn hjjj. Đó giờ mình toàn lưu trong máy với ổ hdd và sau này thêm ổ ssd di động không à bác, cho chắc ?

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Ủa vậy hả bác, mình cứ tưởng trường mua rồi chọn lọc cấp cho giáo viên và học sinh của mình không á, ai dè giờ mới biết cũng có trường sài đồ free nữa ta, đồ free này thì như mình nói ở trên dùng cái office của nó thôi chứ lưu dữ liệu hiu lắm, xác định trước luôn hjjj. Đó giờ mình toàn lưu trong máy với ổ hdd và sau này thêm ổ ssd di động không à bác, cho chắc ?
Free ở đây là họ cung cấp miễn phí cho trường không phải như bác nghĩ đâu, bên google em ko rõ, còn microsoft thì bác nộp giấy tờ với email trường là họ cấp cho tài khoản admin tự thêm mail thành viên

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Đó giờ mình toàn lưu trong máy với ổ hdd và sau này thêm ổ ssd di động không à bác, cho chắc ?
Lưu hdd di động bạn nhé , dữ liệu lâu dài và quan trọng ko nên để ssd nha . biết là ssd tốc độ read write cao như nếu chip NAND chết là bay sạch dữ liệu , HDD luôn là thiết bị tối ưu nhất việc lưu trữ dữ liệu , nếu ssd có thể thay thế dc hdd thì tại sao hdd vẫn còn sống nhăn răng

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Lưu hdd di động bạn nhé , dữ liệu lâu dài và quan trọng ko nên để ssd nha . biết là ssd tốc độ read write cao như nếu chip NAND chết là bay sạch dữ liệu , HDD luôn là thiết bị tối ưu nhất việc lưu trữ dữ liệu , nếu ssd có thể thay thế dc hdd thì tại sao hdd vẫn còn sống nhăn răng
Vâng bác, trước kia lúc ssd nó chưa ra và còn ít mình cũng toàn lưu vào cái box dd bự tổ chảng, sau có mấy cái box nhỏ thì mình chuyển qua cái nhỏ và giờ thêm 1,2 cái ssd nữa, thậm chí mình còn lưu thêm vào mấy cái usb 128GB nữa đó bác cho chắc :)

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Free ở đây là họ cung cấp miễn phí cho trường không phải như bác nghĩ đâu, bên google em ko rõ, còn microsoft thì bác nộp giấy tờ với email trường là họ cấp cho tài khoản admin tự thêm mail thành viên
À free cho trường tức là không lấy tiền để vừa hỗ trợ giáo dục vừa là để quảng bá sản phẩm của họ, mình lại tưởng free kiểu kia hjhj

anhtuVN

Rìu Sắt
Cái của bạn đăng là tài khoản get mail Edu của trung quốc ( đuôi mail .cn ) . Hiện mấy trang web nhận get tài khoản edu này nhiều lắm , lên baidu tìm là cả đống . Xài được thời gian ngắn thì bị ban . Mình get mail edu là @stulive.com , active 365 rồi để tầm tháng cũng ko login vào được .
Còn mấy cái mua bán Google Drive hay one drive thấy giờ chủ yếu là người ta mua hay người ta cũng get tài khoản rồi bán lại hoặc chia nhỏ ổ đĩa phân quyền cho sử dụng . Cũng không tồn tại lâu
Bỏ tiền mua cái ổ cứng HDD tầm 1TB bỏ vô cái box , phân vùng ra mà xài. Xài đến 1TB thì chắc toàn lưu phim với software thôi.
Up tài liệu thì 15G của google Drive chắc gì đã hết

Modelo

Rìu Chiến
Cái của bạn đăng là tài khoản get mail Edu của trung quốc ( đuôi mail .cn ) . Hiện mấy trang web nhận get tài khoản edu này nhiều lắm , lên baidu tìm là cả đống . Xài được thời gian ngắn thì bị ban . Mình get mail edu là @stulive.com , active 365 rồi để tầm tháng cũng ko login vào được .
Tài khoản get mai @stulive.com của mình xài được mấy tháng thì ko login vào được nhu bạn.

Tài liệu quý giá thì tốt nhất đừng tải lên những tài khoản ntn, đến khi hãng phát hiện được lại mất hết không dùng được nữa. Mình thấy Mega free cho dùng dung lượng khá nhiều, hồi xưa m dùng tới 50 GB chả hết được. Phim thì ít khi tải, hoặc tải xong thì coi ngay nên nhu cầu lưu trữ cũng không nhiều, Drive 15GB là đáp ứng được nhu cầu.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tài liệu quý giá thì tốt nhất đừng tải lên những tài khoản ntn, đến khi hãng phát hiện được lại mất hết không dùng được nữa. Mình thấy Mega free cho dùng dung lượng khá nhiều, hồi xưa m dùng tới 50 GB chả hết được. Phim thì ít khi tải, hoặc tải xong thì coi ngay nên nhu cầu lưu trữ cũng không nhiều, Drive 15GB là đáp ứng được nhu cầu.
Mình vẫn dùng mega như bạn, nhưng cũng chẳng lưu gì nhiều trên đó, cứ trong máy, HDD , SSD và usb cho chắc :)

anhtuVN

Rìu Sắt
Nhắc vụ Mega mới nhắc bạn, đừng làm mất mật khẩu, tại từ cuối 2018 quy định mới hiện cho cho còn 15GB thôi, đăng ký 50GB sau thời gian giảm còn 15GB chỉ các tài khoản trước đó thì mới còn 50GB, nhưng quên mật khẩu, reset tài khoản là nó còn 15GB . Thời xưa mới ra vụ Cloud phải nói là khuyến mãi quá trời Mega, mediafire, dropbox, box, skydrive ( onedrive) , google drive ,...., giờ thì " Giờ ta chẳng còn chi , dung lượng lèo tèo thôi, Hàng free thì đành chịu thế mà"