Thảo luận - OneDrive 5TB 2TB đã bị quét sạch? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận OneDrive 5TB 2TB đã bị quét sạch?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hjhj tài khoản 365 tạo chỉ để dùng office của nó thôi, còn sao lưu dữ liệu thì cứ sao vô máy cho chắc, không thì cho lên mega cũng ổn hơn mấy cái kia, chỉ được cái tiện đi đâu cũng lôi về được...nhưng hiu không biết nó die lúc nào, lưu trực tuyến free là vậy, trả phí nhìu khi xui xui cũng tèo như thường...haizazi:cool:

meninwhite

Búa Đá Đôi
Cái onedrive ở trên là làm giả theo hướng dẫn trên mạng, mình cũng có 1 cái giống vây mất lâu rồi. Sau đó mình lên google tìm kiếm thấy bán tài khoản google unlimited tặng onedrive của đại học Việt Nam, mình mua 2 cái dùng gần 1 năm rồi ok.

Tuc Vang

Rìu Sắt
Vấn đề này đó giờ rất nhiều anh em bị rồi. Dữ kiệu quan trọng nên bỏ tiền ra mua mà sử dụng cho nó sướng. Mình cũng phải bỏ 1tr7 ra mua 1 năm xài vi vu. Khỏi phải nghĩ vấn đề mất dữ liệu. Với muốn tăng tính an toàn cho dữ liệu sợ mất mát thì nên lưu trữ nhiều nơi, nhiều công cụ khác nhau. Nhưng phải coi tính bảo mật kèm theo nữa. Tóm lại cứ mất tiền thì mới sướng được. Chứ đồ không tương xứng với giá trị của nó thì mất như chơi thôi.

dosonpk

Rìu Sắt
Vấn đề này đó giờ rất nhiều anh em bị rồi. Dữ kiệu quan trọng nên bỏ tiền ra mua mà sử dụng cho nó sướng. Mình cũng phải bỏ 1tr7 ra mua 1 năm xài vi vu. Khỏi phải nghĩ vấn đề mất dữ liệu. Với muốn tăng tính an toàn cho dữ liệu sợ mất mát thì nên lưu trữ nhiều nơi, nhiều công cụ khác nhau. Nhưng phải coi tính bảo mật kèm theo nữa. Tóm lại cứ mất tiền thì mới sướng được. Chứ đồ không tương xứng với giá trị của nó thì mất như chơi thôi.
Bạn xài gsuite hay nâng cấp theo dạng tài khoản thường thế?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Tình hình mấy cái tài khoản OneDrive 5TB và 2TB mình đã tạo đã không thể truy cập được vào kho lưu trữ.
OneDrive trong điện thoại cũng vậy, truy cập được mà không thể tải dữ liệu về được. Coi như gần 100GB dữ liệu bay luôn.
Có bạn nào biết cách lấy lại dữ liệu được không ?
Xem phần đính kèm 17834
Xem phần đính kèm 17835
Xem phần đính kèm 17836
Chả lấy lại được đâu bạn ơi. Dùng đồ không hợp pháp thì ko có hỗ trợ gì từ provider đâu. Không riêng gì M$, cả gg drive team hay bug gg drive cũng thế (request access không có kết quả).

Trước khi sử dụng tài khoản chùa này, bạn đã phải chuẩn bị sẵn tâm lý mất trắng rồi mới phải :)

Cũng bị giống vậy. mua từ getdrive. office thì xài được, onedrive 5TB thì bị như đầu bài viết. Giờ đã xóa luôn office 365, chuyển sang dùng office 2019. Tôn 250k :(
Dùng mấy cách như thế thì phải xác định rõ luôn ra đi lúc nào không hay bác ạ, M$ d1sable trực tiếp. Tôi lựa chọn cách an toàn hơn, là dùng của mấy US college vẫn chưa thấy sao (có d1sable cũng là do college làm thôi, chờ một đoạn thời gian rồi dùng thì an toàn hơn). Có phải do tôi chỉ dùng mỗi cho reg office hay không thì tôi không biết (email gsuite và MS365 A1 tách rời, gần 1 năm rồi mà chưa thấy dấu hiệu gì)

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mình từng mua 1 acc gdrive k giới hạn 100k thì phải, nạp card điện thoại
được quảng cáo là do chính chủ quản lý nên k sợ việc bị quét tài liệu tiếng Nhật
kết quả là gần 10tb "phong cảnh, con người Nhật" đi bụi hết
sau đó là mình k bao giờ....
E lưu vào mấy cái ổ hdd di động , ko thằng nào xóa của e dc đâu ?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
cũng hàng mail edu...... nè, làng làm theo hướng dẫn -> sài đc ba năm là chết nhá.
Trừ khi mail của bạn là do chính chủ và trường bạn theo học không xoá tài khoản của bạn
Bác nói chuẩn, hàng đó đúng chính chủ trường nó cấp, có lưu driver có bị gì còn nói được, chứ mail edu eda tự tạo làm theo trên mạng thì chủ yếu để kích 365 sài miễn phí thôi, mà hàng free không chính chủ thì mất dữ liệu khi lưu trên đó là chuyện sớm chiều mà ?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
cũng hàng mail edu...... nè, làng làm theo hướng dẫn -> sài đc ba năm là chết nhá.
Trừ khi mail của bạn là do chính chủ và trường bạn theo học không xoá tài khoản của bạn
Hàng reg xong rồi bị khóa luôn thì không nói.
Còn mấy hàng này có thời hạn sử dụng hết mà. Trong hệ thống một số trường, có ghi luôn thời hạn expire của email đó bác!

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cũng bị giống vậy. mua từ getdrive. office thì xài được, onedrive 5TB thì bị như đầu bài viết. Giờ đã xóa luôn office 365, chuyển sang dùng office 2019. Tôn 250k :(
getdrive mình cũng có 1 cái nè. Chỉ giám xài mé Google Drive để lưu backup đã mã hóa. OneDrive thấy ớn ớn.