Thảo luận - Office 2021 bị lag hơn các office trước | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Office 2021 bị lag hơn các office trước

nguyentam787

Rìu Bạc
Cùng win 11, cùng 1 file word nhưng khi mở bằng office 2021 thì lag dơ rồi treo lun. Trong khi mở bằng office thấp hơn như 13, 16 thì hoàn toàn bình thường, không hề bị lag đơ. Cả nhà dùng office 2021 có bị như vậy ko
File word là giáo án của vợ khoảng 11mb. Office 2021 home and student bản quyền theo máy.

Trong Le

Rìu Vàng
việc nó nặng hơn thì có thể vì giao diện đẹp hơn + nhiều tính năng hơn.
Nhưng nó đơn luôn thì không phải đâu. Do bị lỗi hoặc xung đột thôi.

đang định cài bản 21 này nhờ active key muh nghe bác nói vậy chắc lại về bản 19 cho lành quá.

Lang Thang

Rìu Chiến
Cùng win 11, cùng 1 file word nhưng khi mở bằng office 2021 thì lag dơ rồi treo lun. Trong khi mở bằng office thấp hơn như 13, 16 thì hoàn toàn bình thường, không hề bị lag đơ. Cả nhà dùng office 2021 có bị như vậy ko
File word là giáo án của vợ khoảng 11mb. Office 2021 home and student bản quyền theo máy.
Máy vợ mình cài Office 2021 Pro Plus cũng bị, đặc biệt khi mở 2, 3 file cùng lúc để chỉnh sửa, sao chép hay khi thiết lập trang (chỉnh lề) là nó treo khoảng 2,5 phút_Vợ mình thấy nó treo là để kệ nó đó ... để một thời gian là nó tự khôi phục lại😂. Mình dùng đủ cách (cài lại Office 2021 bằng dòng lệnh, chỉ lấy Word, PP, Excel thôi ; đổi các kênh update. Cài nguyên bộ 365 trực tiếp, cài file ISO gốc... cũng không được. Nghĩ do xung đột với Mathtype 7.4 gỡ ra cài 6.9 vẫn bị... Đành bó tay. Mình cài thử (đăng nhập) tài khoản 365 Developer vào.. nhưng cũng không khả quan hơn. Cuối cùng kết luận với vợ là: Do máy em dùng Tiếng Việt nên....
P/S: Cấu hình máy cũng mạnh, SSD M.2 PCIe Gen 3x4 hẳn hoi.

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bản Office trên máy bạn là 32bit hay 64bit, bạn thử cài key 2021 Pro Plus vào nâng cấp lên xem có bị treo nữa không.
Thêm 2 phương án nữa, một là dùng 2021 Pro Plus Volume Mak, bản này dành cho doanh nghiệp nên hạn chế lỗi hơn bản Retail, hai là cài Office 365 Pro Plus Retail.

Lang Thang

Rìu Chiến
lạ nhỉ, trên w10 thấy O21 còn nhanh hơn O19
Nó mở nhanh, nhưng hay treo trên các file khoảng 100 trang trở lên. Khi mở nó rất nhanh nhưng trong quá trình chỉnh sửa, xem qua lại giữa các file... sau khi làm khoảng 30 phút thì nó mới xảy ra. Phụ nữ làm thì bạn biết đó họ mở đủ thứ vừa làm vừa zalo, facebook... Mình nghĩ là do thiếu ram nên lắp 16GB duall mà cũng chả ăn thua. Mình nghĩ là do xung đột giữa định dạng Office 2003, 2010, 2021. Nó bị cả trên PowerPoint và Excel 2021 nữa.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
File của bạn tạo ban đầu từ bản off thấp hơn hả , cái này mình cũng ko giải thích dc.đi làm cũng gặp trường hợp file tạo từ off 2007 , vài bất kỳ off nào cao hơn đều mở ko dc , xoáy tít mù , nhưng cài lại 2007 thì mở bt luôn,chưa cài addins nào luôn ấy

Lang Thang

Rìu Chiến
Bản Office trên máy bạn là 32bit hay 64bit, bạn thử cài key 2021 Pro Plus vào nâng cấp lên xem có bị treo nữa không.
Thêm 2 phương án nữa, một là dùng 2021 Pro Plus Volume Mak, bản này dành cho doanh nghiệp nên hạn chế lỗi hơn bản Retail, hai là cài Office 365 Pro Plus Retail.
Mình lúc đầu cài Office 32bit sau khi hay lỗi cài lại Office 64bit (trên cả 2021 Pro Plus Retail và 365 Developer) nhưng cũng không cải thiện. Còn 2021 Pro Plus Volume Mak thì chưa thử. Hôm nào phải săn key 😁😁

Lang Thang

Rìu Chiến
File của bạn tạo ban đầu từ bản off thấp hơn hả , cái này mình cũng ko giải thích dc.đi làm cũng gặp trường hợp file tạo từ off 2007 , vài bất kỳ off nào cao hơn đều mở ko dc , xoáy tít mù , nhưng cài lại 2007 thì mở bt luôn,chưa cài addins nào luôn ấy
Đúng rồi bạn. Các file .doc hay ,dox tạo từ Ofice 2010 về trước đều bị. Bực nhất là khi mang các file đó sang cái máy bàn chạy Win 11 cài Ofice 2010 thì sửa cả ngày cũng chả treo.

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình lúc đầu cài Office 32bit sau khi hay lỗi cài lại Office 64bit (trên cả 2021 Pro Plus Retail và 365 Developer) nhưng cũng không cải thiện. Còn 2021 Pro Plus Volume Mak thì chưa thử. Hôm nào phải săn key 😁😁
Nếu vậy mình cài thêm Office 2007-2010 chắc ok nhỉ.

Lang Thang

Rìu Chiến
Nếu vậy mình cài thêm Office 2007-2010 chắc ok nhỉ.
Em đã nghịch rồi. Trên máy bàn cài song song 2010 và 2021 (lúc đầu trên Win 10 sau update lên Win 11). Lên mạng tìm hiểu rồi dùng Registry để tránh xung đột. Nhưng không ổn. Đang dùng 2010 mà chuyển sang dùng 2021 là nó lại chạy lại các thiết lập. Sau cùng là phải cài song song 2 windows trên đĩa để chạy 2 bộ office😒. Em có một addins chỉ chạy ổn định trên office 2010, mặc dù addins đó một năm dùng có vài lần.

nguyentam787

Rìu Bạc
Cài 64bit. Vợ hay soạn giáo án. Đã thử cài lại nhưng vẫn vậy. Chốt lun cho máy vợ office 2016 thấy chỉnh sửa không còn bị treo nữa. Máy có office 21 bản quyền không dùng được nên thấy tiếc tiếc

nguyentam787

Rìu Bạc
Trước máy vợ dùng office 2013