Hỏi/ Thắc mắc - Office 2019 bản quyền nhưng không hiển thị? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Office 2019 bản quyền nhưng không hiển thị?

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Bạn có thử xoá bằng Force Remove Office trong tools C2R chưa bạn? Nó là cái này đây, khi chạy bạn nhớ chờ khi nào nó báo Complete rồi nút Force Remove Office nhấp nháy, ấn vào đó và tắt tools. Tools này cũng bị các trình AV chặn nên bạn phải cho vào exclusion mới mở ra được, dùng xong thì xoá file đã giải nén cho yên tâm nhé:

https://www.fshare.vn/file/MJKYWCN2YF1J?token=1585940082

Xem phần đính kèm 10783

Xem phần đính kèm 10784

Vậy bạn phải dùng uninstall tool chính chủ này mới đủ mạnh: trùm cuối uninstall các bộ sản phẩm của Microsoft (trừ mỗi Windows và các app ăn bám)

Link: https://support.office.com/en-gb/ar...rom-a-pc-9dd49b83-264a-477a-8fcc-2fdf5dbf61d8
Tool sẽ list các bộ sản phẩm của Microsoft cho bạn chọn uninstall
Đảm bảo tool xóa sạch banh sản phẩm "có lỗi" sau cú restart. Khi dọn gần xong, tool hiện restart thì bấm vào đấy (tool còn clean mấy thứ sau khi bấm restart nên đừng restart thủ công).
Sau restart, tool sẽ hỏi bạn có cài lại sản phẩm vừa được xóa không, bạn chọn No và tự cài nhé
Sau đấy bạn cài đặt lại bản 2019 retail là được.

P/S:
- Sau restart, bạn cũng có thể chọn Yes để tool tự cài office cho bạn (như bản retail của bạn)
- Tool chỉ để lại các thành phần không liên quan trong folder cài đặt (do tự thêm thắt, như: các file text được tạo ra trong quá trình kích hoạt trước, hay các folder/file dư thừa trong quá trình xử lý trước của bạn -> bạn có thể xóa tay hết các file/folder tồn dư này cho sạch)
- Tool cũng tiễn luôn registry của cả bộ sản phẩm nên thực sự gọi là clean uninstall luôn đó. Mình check registry thì thấy sạch hơn cả tưởng tượng. Thực sự là điểm 10 cho Microsoft.

Em đã thử tools bác Hoang Duch2 và remove xong hết, em sau đó dùng tools bác Meo Map thì báo đã remove sạch sẽ office, em tiến hành cài bản 2019 vào và vẫn hiện lên là bản 2016 như trước đó.

Sau đó em tiến hành cài tool uninstall Microsoft trùm cuối của bác Meo Map và kết quả là báo đã remove sạch sẽ office trong máy, em cũng tiến hành cài lại office 2019 và kết quả là vẫn còn tên bản 2016, còn các logo icon các word, excel,... cũng không có.

Em cảm ơn các bác nhiều nhưng có lẽ em nên sống với lũ, khi nào windows cần cài lại thì lúc đó mới giải quyết được.

Attachments

79 KB · Lượt xem: 11

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Em đã thử tools bác Hoang Duch2 và remove xong hết, em sau đó dùng tools bác Meo Map thì báo đã remove sạch sẽ office, em tiến hành cài bản 2019 vào và vẫn hiện lên là bản 2016 như trước đó.

Sau đó em tiến hành cài tool uninstall Microsoft trùm cuối của bác Meo Map và kết quả là báo đã remove sạch sẽ office trong máy, em cũng tiến hành cài lại office 2019 và kết quả là vẫn còn tên bản 2016, còn các logo icon các word, excel,... cũng không có.

Em cảm ơn các bác nhiều nhưng có lẽ em nên sống với lũ, khi nào windows cần cài lại thì lúc đó mới giải quyết được.
Click chọn vào cái chổ đóng khung màu vàng và chụp lại cái ảnh lên đây @civileng155 .

Meo Map

Rìu Vàng Đôi

Mình đọc qua bạn viết thì mình thấy thế này:
Có phải bạn chạy uninstall tool của MS sau khi đã uninstall office rồi k? Khi đấy MS tool không nhận office có ở trên máy nữa. Uninstall theo tool bác @Hoang Duch2 không phải uninstall dở dang giữa chừng để cần phải fix nên MS tool không nhận.
Khi bạn chạy MS Uninstall tool, bạn có thấy hiện bản office nào không? Mình đoán là không, vì bạn đã uninstall rồi.
Xin hãy lưu ý thật kỹ điều này!

P/S:
- Mình thấy kết luận bỏ cuộc của bạn hơi vội vã. Nếu bạn vẫn bảo các cách khác không được, bạn sao không thử cài lại office và gỡ bằng tool MS xem sao?
- Bạn dùng key O16 cho O19 với mục đích: O19 bản quyền O16 nhưng không thiếu tính năng O19 à? O16 và O19 không cài song hành và 2 bản MS Word này có cùng version & release date, nhưng O19 vẫn nhận key O16 và hiện license O16. Hay là bạn muốn thêm 1 license cho đẹp? À đấy, mình tí quên, Chúc mừng bạn đã tậu được 2 license trên 1 bản Office :) Bạn chỉ nên cài 1 bản thôi, bạn chọn bản 2019 mà dùng; nếu muốn thêm license nữa, hãy cài riêng bản đấy. Nếu chưa có O2019 Retail thì có thể dùng tạm VL và chờ key Retail mà!

Link tham khảo version Word 2019 và Word 2016: https://docs.microsoft.com/en-us/OfficeUpdates/update-history-office-2019

Sửa lần cuối:

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Chọn Change License như ở đây > và nhập Key Office 2019Retail đó vào > Xong cho lại 1 tấm hình.

Em thử Change với key ở đây và kết quả hình đính kèm, key 2019 nhưng vẫn hiện lên 2016. Có

Mình đọc qua bạn viết thì mình thấy thế này:
Có phải bạn chạy uninstall tool của MS sau khi đã uninstall office rồi k? Khi đấy MS tool không nhận office có ở trên máy nữa. Uninstall theo tool bác @Hoang Duch2 không phải uninstall dở dang giữa chừng để cần phải fix nên MS tool không nhận.
Khi bạn chạy MS Uninstall tool, bạn có thấy hiện bản office nào không? Mình đoán là không, vì bạn đã uninstall rồi.
Xin hãy lưu ý thật kỹ điều này!

P/S:
- Mình thấy kết luận bỏ cuộc của bạn hơi vội vã. Nếu bạn vẫn bảo các cách khác không được, bạn sao không thử cài lại office và gỡ bằng tool MS xem sao?
- Bạn dùng key O16 cho O19 với mục đích: O19 bản quyền O16 nhưng không thiếu tính năng O19 à? O16 và O19 không cài song hành và 2 bản MS Word này có cùng version & release date, nhưng O19 vẫn nhận key O16 và hiện license O16. Hay là bạn muốn thêm 1 license cho đẹp? À đấy, mình tí quên, Chúc mừng bạn đã tậu được 2 license trên 1 bản Office :) Bạn chỉ nên cài 1 bản thôi, bạn chọn bản 2019 mà dùng; nếu muốn thêm license nữa, hãy cài riêng bản đấy. Nếu chưa có O2019 Retail thì có thể dùng tạm VL và chờ key Retail mà!

Link tham khảo version Word 2019 và Word 2016: https://docs.microsoft.com/en-us/OfficeUpdates/update-history-office-2019

Sáng nay sau khi em remove bằng tools bác Hoang Duch2 xong vẫn như cũ nên em cài lại office 2019 retail rồi add key các kiểu xong, vẫn bị vậy, em xài tool bác để uninstall và hy vọng thành công vì đó là tool của Microsoft nhưng kết quả khi sau đó em cài mới vẫn bị tương tự là Office 2019 nhưng hiện lên 2016. Hôm qua em có thử gỡ hêt ra, cài Office 2019 Volume License thì máy hiện đúng bản 2019 kèm các logo của Microsoft office, nhưng do em ko có key MAK VL nên em đành gỡ ra cài bản Retail. Retail giờ có nhiều nhưng cứ add Retail vô thì nó vẫn y như cũ bác ạ

Em có license 2016, gỡ ra add 2019 để dùng, nhưng cuối cùng nó vẫn không hiện hình như các bác mà hiện 2016 mới đau.

Attachments

119.2 KB · Lượt xem: 14

dungltcd

Lạt Ma
@civileng155 , Vấn đề của Bạn sẽ ko thể giải quyết được bằng việc dùng tool Office Scrub hay Force Remove Office như bạn @Meo Map và Bác @Hoang Duch2 giới thiệu ở trên. Bởi vì, mặc dù 2 tool này đúng là nó remove khá sach sẽ các thành phần của bộ Office nhưng nó sẽ không remove được hết License và skus của MS Office.

Lỗi này là do bị rối Skus Office, Lỗi này ko phải do bạn mà nó là cố hữu của Windows 10 kể từ bản 1909 đến nay, và lỗi này ko ảnh hưởng gì đến tính năng của bộ Office nên nếu bạn ko quá coi trọng hình thức thì cứ để dùng cũng đc.
Tôi có ý tưởng để fix triệt để lỗi này nhưng không dám chắc vì chưa có đk để thực nghiệm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @baogia2010 và cháu @dungltcd, key 2016 có phải nó còn nằm trong "SPP" ? Có nên chỉnh từ chổ này không bạn và cháu? Hôm qua lúc tôi test Office 2019VL cài lại trên máy ảo, trải qua bao cuộc bể dâu, từ folder 2.0, key Office 2019 RT vẫn còn nguyên ở đó.

Sửa lần cuối:

NguoiNongDan

H A R D C O R D
@civileng155 , Vấn đề của Bạn sẽ ko thể giải quyết được bằng việc dùng tool Office Scrub hay Force Remove Office như bạn @Meo Map và Bác @Hoang Duch2 giới thiệu ở trên. Bởi vì, mặc dù 2 tool này đúng là nó remove khá sach sẽ các thành phần của bộ Office nhưng nó sẽ không remove được hết License và skus của MS Office.

Lỗi này là do bị rối Skus Office, Lỗi này ko phải do bạn mà nó là cố hữu của Windows 10 kể từ bản 1909 đến nay, và lỗi này ko ảnh hưởng gì đến tính năng của bộ Office nên nếu bạn ko quá coi trọng hình thức thì cứ để dùng cũng đc.
Tôi có ý tưởng để fix triệt để lỗi này nhưng không dám chắc vì chưa có đk để thực nghiệm.

Bác chỉ em ý tưởng của bác để xóa sạch license và skus được không, em dùng đủ mọi cách các bác Hoang Duch2 và Meo Map đều bó tay với máy em, em thiết tha được thấy hình hài "nguyên vẹn" của nó vì ngày nào cũng dùng word excel nên muốn "đẹp" tí dù hình thức nào cũng không phải vấn đề vì "nội dung" thì y chang nhau.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Bác chỉ em ý tưởng của bác để xóa sạch license và skus được không, em dùng đủ mọi cách các bác Hoang Duch2 và Meo Map đều bó tay với máy em, em thiết tha được thấy hình hài "nguyên vẹn" của nó vì ngày nào cũng dùng word excel nên muốn "đẹp" tí dù hình thức nào cũng không phải vấn đề vì "nội dung" thì y chang nhau.
Bạn có thể nói quá trình cài và active của bạn như thế nào không? Mà bị lỗi như vậy mình thấy nhiều bác trên forum kích hoạt nhiều license cùng lúc mà không lỗi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Như bác Hoang Duch2 đoán thì có thể là cái tokens.DAT ở thư mục 2.0

Bạn có thể nói quá trình cài và active của bạn như thế nào không? Mà bị lỗi như vậy mình thấy nhiều bác trên forum kích hoạt nhiều license cùng lúc mà không lỗi.
Ở #5 đó bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn mở CMD, run as admin, chép hết vào. nhấn Enter và chụp hình gửi lên đây:

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16" if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16" cscript OSPP.VBS /dstatus

Sửa lần cuối:

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
TÌnh hình là em activate 2 office 2019 và 2016 pro plus Retail xong, thì các logo bình thường như bao người không hiển thị mà còn hiển thị sai bản 2019 thành 2016, em đã thử làm mọi cách gỡ bỏ office, cài lại và restore lại bản quyền nhưng vẫn không hiển thị đúng, có anh em nào biết giải quyết không ạ.?
Theo tôi đọc rất nhiều hướng dẫn của các thành viên về lỗi của bạn, thì theo ý kiến của tôi => Vấn đề của bạn xảy ra như sau:
1/ Máy tính của bạn chưa cài lại Windows và đã active cho rất nhiều bản Office (Cả VL và Retail, có thể còn kèm theo 365=rất cao) => Nên mới có dòng "Hide additionadditional liclicenliclicensing infomation" => Bạn cài VL thì nó báo đã Active Retail 16 còn VL 16 chưa Active....
2/ Mọi người đa phần hướng dẫn bạn gỡ bỏ Office, không lưu ý việc này quan trọng là gỡ bỏ Key.
====>>> Vì vậy mình đề nghị với bạn là việc đầu tiên bạn phải làm là:
+ Bước 1: Gỡ bỏ tất cả các Key đã dùng để Add vào Office trên máy của bạn đã (Để lại duy nhất Key Office 2019 đã kích hoạt của bạn thôi)
- Lệnh 1: Kiểm tra các Key đã Add bằng Cmd (Quyền Admin)
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /dstatus
cscript "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /dstatus (Chạy khi cài Office 32-bit trên Windows 64-bit)
- Lệnh 2: Gỡ bỏ từng Key một cho cẩn thận bằng Cmd (quyền Admin)
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:XXXXX
cscript "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:XXXXX (Chạy khi cài Office 32-bit trên Windows 64-bit)
(Với "XXXXX" là 5 ký tự cuối cùng của Key đã bị khóa mà bạn cần gỡ bỏ)
_ Bước 2: Tải phần mềm gỡ bỏ Office triệt để mọi phiên bản của Microsoft (Tải trực tiếp từ MS => Không sợ Virus nhé). Link đây:
https://download.microsoft.com/download/5/0/5/505878EB-FFC4-4DF0-A526-B1165BFA6C35/o15-ctrremove.diagcab
(Gỡ bỏ Office xong => Khởi động lại máy tính => Chạy phần mềm gỡ bỏ Office một lần nữa để gỡ bỏ hết triệt để các phiên bản của Office).
Sau khi gỡ triệt để Office chạy phần mềm sẽ báo lỗi ....Bạn chuyển sang bước 3.
+ Bước 3: Cài đặt mới Office 2019 Pro Plus Retail => Sau đó chạy Cmd (quyền Admin) và điền Key (Giữ lại không gỡ bỏ của bạn đó) theo lệnh sau:
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /inpkey:XXXXX
cscript "C:\Program Files (x86)\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /inpkey:XXXXX (Chạy khi cài Office 32-bit trên Windows 64-bit)
(Với "XXXXX" là Key đầy đủ của bạn)
====>>> Bây giờ bạn mở lại Office xem thế nào.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chủ đề tài ở # số 5 , cái hình số 3 còn dính key 2016
Bạn có chạy lệnh gỡ bỏ key đó chưa

if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript OSPP.VBS /unpkey:XHJ92

dungltcd

Lạt Ma
Bạn nhắn Teamview để mình thử nhé.
Office của bạn nếu cứ install, remove, repair mãi thì đến lúc ra Office 2022 may ra mới giải quyết được. :p :p
ý tưởng của mình là xóa hết bản quyền trên máy (cả Win và Office ) rồi sẽ đưa máy bạn về lỗi non-core trước rồi mới fix được, sau đó kích hoạt lại từ đầu cho nên phải teamview mới làm được.
Win và Office của bạn đều là digital nên khỏi lo mất bản quyền.

dungltcd

Lạt Ma
Bạn @baogia2010 và cháu @dungltcd, key 2016 có phải nó còn nằm trong "SPP" ? Có nên chỉnh từ chổ này không bạn và cháu? Hôm qua lúc tôi test Office 2019VL cài lại trên máy ảo, trải qua bao cuộc bể dâu, từ folder 2.0, key Office 2019 RT vẫn còn nguyên ở đó.
Chuẩn chỗ đó rồi bác, 2.0 chứa tất cả các thông tin bản quyền bao gồm cả Win và O đó bác.