Hỏi/ Thắc mắc - Ổ cứng đi động dùng chung cho Mac & win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng đi động dùng chung cho Mac & win

Do cần copy dữ liệu qua lại giữa Mac & win nên mình có để 1 ổ cứng định dạng Exfat , nhưng khi cắm qua win thì nó bắt format mới cho dùng ( mình cũng đã thử để định dạng FAT vẫn bị vậy). Nhờ các pro tư vấn giúp. Thanks!

N

n2t4r

Do cần copy dữ liệu qua lại giữa Mac & win nên mình có để 1 ổ cứng định dạng Exfat , nhưng khi cắm qua win thì nó bắt format mới cho dùng ( mình cũng đã thử để định dạng FAT vẫn bị vậy). Nhờ các pro tư vấn giúp. Thanks!
Bạn thử xoá hết phân vùng cũ, convert mbr rồi reformat exfat lại thử, nếu mbr không được thì thử tiếp gpt

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
hđh nào cũng có tool hỗ trợ đọc , win cũng có nhưng tốt nhất bạn cài trên Mac , vì ổ di động hay mang đi mang lại , mà máy windows thì nhiều , bạn có thể tham khảo cài paragon NTFS

mrJaden

Rìu Bạc
Mac nhận ntfs mà
Mac nó chỉ read only vs NTFS chứ k r/w đc. Mà mình đã có trải nghiệm vs ExFat r, khuyên thật lòng nếu data quan trọng hay để lưu trữ lâu dài k nên sd ExFat, để là ổ trung gian giữa Mac vs win hay để copy file tạm thời thì ổn hơn