Chia sẻ - NKBoot 2021 V2.1 final | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ NKBoot 2021 V2.1 final

meodenhiphop

Rìu Sắt

Tác giả bộ NKboot hôm nay đã chia sẻ bản này miễn phí. Mình sưu tầm được và giới thiệu đến mọi người. Sau đây là vài thông tin cơ bản được chính tác giả giới thiệu:

NKBoot 2021 V2.1 là bộ công cụ máy tính cực kỳ mạnh mẽ với nhiều tính năng ưu việt như:
  • Tương thích nhiều phần cứng, đời máy cũ hay mới cũng nhận diện tốt ( hỗ trợ boot máy yếu - mạnh)
  • Nhận và boot tốt Ổ cứng driver NVMe, chip thế hệ 11
  • Tác giả NKBoot, hài hước dí dỏm và rất nhiệt tình
  • Các bản vá sẽ được cập nhật miễn phí
  • Tốc độ boot rất nhanh, ổn định, mượt mà
  • Chứa trong mình với số lượng phần mềm chuyên dụng để cứu hộ rất lớn
  • Có thể dùng máy sử dụng NKBoot để điều khiển suport máy không sử dụng NKBoot
  • Với tools tạo boot và cách thức tạo boot rất nhanh lẹ, gọn gàng, sắc sảo
  • Giao diện boot thân thiện. Dễ sử dụng, dễ hiểu

Link tải:

Mật khẩu giản nén: Abc@123

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi cảm ơn bạn chia sẻ nhưng người chủ của nó có đồng tình ko thì tôi ko biết
===========
Tôi sẽ ko dùng bất kỳ 1 bản boot cứu hộ thương mại nào dù cho ko tôi cũng ko dùng

Xem phần đính kèm 21712
Mình có thấy bài của tác giả chia sẽ free trên face của nhóm!

meodenhiphop

Rìu Sắt
===========
Tôi sẽ ko dùng bất kỳ 1 bản boot cứu hộ thương mại nào dù cho ko tôi cũng ko dùng

Xem phần đính kèm 21712
Chắc bạn chưa đọc kỹ nội dung #1. Bản này tác giả vừa chia sẻ miễn phí sáng nay. Còn bộ ebook kia ban đầu mình thực sự không biết tác giả là ai mà chỉ được một người khác chia sẻ miễn phí, họ không nói tên tác giả mà cũng chỉ nói chung chung: ebook đó họ cũng được chia sẻ miễn phí, mình nhận rồi thích thì cho ai cũng được. Mình thấy hay nên chia sẻ lại miễn phí cho mọi người.
Bạn không thích dùng bản boot thương mại nào thì tuỳ bạn, đâu có ai ép được đâu.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Và tiếp tục hiện tại tác giả đang tiếp tục build bản 2.2:

NKBoot 2021V2.2 - Demo1.
  • Fix wifi, nvme, touchpad....
  • Kính mong các anh chị em test thật kỹ.
  • Yêu cầu ram tối thiểu là 4gb. (Chủ yếu dành cho máy đời gen10, 11)
  • Mã SHA1:
Name: NKBoot_2021_V2.2_Demo1.iso
Size: 3063316480 bytes (2921 MiB)
SHA1: C7907CF12C6801E1B33B6F92CB0AD513F126B23F

Name: NKBoot 2021_V2.2-Demo.rar
Size: 2857515621 bytes (2725 MiB)
SHA1: E197650D65ACFECEBD11484C34CD968E70658FE9

Link:

Mật khẩu: NKBoot 2021_V2.2-Demo.rar.ngockhanh

Sửa lần cuối:

meodenhiphop

Rìu Sắt
Và tiếp tục hiện tại tác giả đang tiếp tục build bản 2.2:

Link:

2.2 vẫn đang là demo nên mình chưa muốn đăng. Còn bản 2.1 mình đăng thêm vì sợ link của tác giả nhiều người tải bị quá lượt, đăng thêm link khác cho mọi người tải cho dễ ấy mà. Cảm ơn bạn nhé.

secpol

Rìu Chiến Bạc
2.2 vẫn đang là demo nên mình chưa muốn đăng. Còn bản 2.1 mình đăng thêm vì sợ link của tác giả nhiều người tải bị quá lượt, đăng thêm link khác cho mọi người tải cho dễ ấy mà. Cảm ơn bạn nhé.
Mình kéo hết các ẻm nó về máy rồi. Link nào quá lượt lại úp cái khác :D

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
vẫn quá lượt down, kakaak, vào bắt chờ 24h

secpol

Rìu Chiến Bạc
vẫn quá lượt down, kakaak, vào bắt chờ 24h
Link post #1 hiện tại vẫn tải được bạn nhé.

Thêm link Fshare do tác giả cung cấp:

sweetlove93

Búa Gỗ Đôi
Mình nghĩ như này.. Đồng ý là chủ nhân đã đăng public nhưng để khách quan trước khi mang lên đâu đó bạn nên hỏi lại Bạn ấy và dẫn link theo nếu bạn đó yêu cầu.
Những sản phẩm mang mục đích cá nhân thương mại đều có infor để mọi người liên lạc. Giả sử 1 ngày bạn nhận được cả ngàn yêu cầu hỗ trợ từ 1 chỗ nào đấy bạn sẽ xử lý ra sao.
Chưa kể có có người mang share cho các group black....

Việc chỉ ghi #Nguonsuutam #Nguonchiase #Public nó chỉ mang tính tượng trưng
"giống như mấy bạn ca sĩ mang nhạc cố nhạc sĩ nào đó đi hát show bar bay lắc bị quay clip tung lên mạng nói xấu có phải hay không"

Sửa lần cuối:

meodenhiphop

Rìu Sắt
Mình nghĩ như này.. Đồng ý là chủ nhân đã đăng public nhưng để khách quan trước khi mang lên đâu đó bạn nên hỏi lại Bạn ấy và dẫn link theo nếu bạn đó yêu cầu.
Những sản phẩm mang mục đích cá nhân thương mại đều có infor để mọi người liên lạc. Giả sử 1 ngày bạn nhận được cả ngàn yêu cầu hỗ trợ từ 1 chỗ nào đấy bạn sẽ xử lý ra sao.

"giống như mấy bạn ca sĩ mang nhạc cố nhạc sĩ nào đó đi hát show bar bay lắc bị quay clip tung lên mạng nói xấu có phải hay không"
cảm ơn góp ý của bạn. Mình sẽ lưu ý vấn đề này.

haxoma

Rìu Vàng Đôi

góp ý thêm có thể tag nickname VN-Z của tác giả nếu có reg nick ở VN-Z và phần phụ để những góp ý trong thread này tác giả được đọc và cải thiện bản boot luôn.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chính chủ trong vnz thì đây:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chính chủ trong vnz thì đây:
Mã nguồn mở từ Win10pe_SE bác cũng đã tự làm cho mình 1 usb tự tui rồi còn gì :D
dùng nguồn mở tất cả đều mở hết cả các thứ soft thêm muối mắm hành tiêu bột ngọt , LỤM các thứ bỏ công ra xào nấu rồi đem đi bán {rofl}

Sửa lần cuối:

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
===========

Xem phần đính kèm 21712
Cảm ơn bác, em vẫn tôn trọng sự lựa chọn của mỗi người ạ

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
Mã nguồn mở từ Win10pe_SE bác cũng đã tự làm cho mình 1 usb tự tui rồi còn gì :D
dùng nguồn mở tất cả đều mở hết cả các thứ soft thêm muối mắm hành tiêu bột ngọt , LỤM các thứ bỏ công ra xào nấu rồi đem đi bán {rofl}
Không phải dễ dàng như bác nghĩ đâu. Xào nấu lại là sao ạ. Đồng ý là wimbuilder là công cụ để tạo ra cái ruột ạ. Nhưng nó thô lắm ấy bác. Còn phải gọt dũa, lập trình tools lại, code lại, cấu hình lại. Nó cũng giống như sysprep của windows ạ. Nó gọt windows to bự thành nhỏ gọn á. Build đc 1 bản không hề dễ dàng đâu ạ. Bác không tin e chia sẻ source cho bác để bác build, mất thời gian ít nhất 3 tháng ròng rã đó ạ. E cũng vui khi 14 năm nay e chia sẻ hết mình, nay thương mại hóa với giá rẻ, để lấy tiền mua thuốc uống. Hihi. Nói thế thôi chứ từ thương mại nó sang nó to chứ có đáng là bao ạ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Không phải dễ dàng như bác nghĩ đâu. Xào nấu lại là sao ạ. Đồng ý là wimbuilder là công cụ để tạo ra cái ruột ạ. Nhưng nó thô lắm ấy bác. Còn phải gọt dũa, lập trình tools lại, code lại, cấu hình lại. Nó cũng giống như sysprep của windows ạ. Nó gọt windows to bự thành nhỏ gọn á. Build đc 1 bản không hề dễ dàng đâu ạ. Bác không tin e chia sẻ source cho bác để bác build, mất thời gian ít nhất 3 tháng ròng rã đó ạ. E cũng vui khi 14 năm nay e chia sẻ hết mình, nay thương mại hóa với giá rẻ, để lấy tiền mua thuốc uống. Hihi. Nói thế thôi chứ từ thương mại nó sang nó to chứ có đáng là bao ạ
Mình biết để ra 1 bản mà đã tiến tới được bước thương mại được nó thì bác đã tốn rất nhiều công sức tâm huyết vào nó. Chúc bác nhiều may mắn và sức khỏe để theo đuổi đam mê.