Những loại con trai nào sẽ FA cả đời ?

Business
1. Có một lần một bạn gái đến và thăm dò tôi thế này “bạn ơi, có thể giúp mình mở cái nắp chai này ra được không?”. Tôi đã trừng mắt nhìn cô ấy, sau đó nói rằng “bạn thử làm đi, rất đơn giản mà, bạn có thể làm được đó, cố lên”.

2. Lần thứ hai bạn gái đó không nói gì mà chỉ đưa cho tôi chai nước, tôi cầm lấy và uống một hơi hết sạch, sau đó cô ấy chỉ im lặng nhìn tôi.

3. Lần thứ 3 cô ấy nói với tôi rằng gần đây có một bộ phim sắp khở chiếu và cô ấy có hai tấm vé, hỏi tôi liệu có muốn đi cùng không. Tôi lắc đầu, nói rất rõ ràng và cahwsc chắn với cô ấy rằng tôi không đi, tôi nghĩ rằng bộ phim đó thì có gì đáng xem chứ, chơi game vui hơn, vì vậy sẽ không có việc gì có thể làm ảnh hưởng đến sự nghiệp chơi game của tôi.

4. Lần thứ 4 cô ấy nói rằng gần đây có một quán lẩu mới mở, nghe nói rất ngon và cô ấy có voucher nên muốn mời tôi đi ăn cùng. Tôi cúi đầu mở điện thoại và kiểm tra tất cả ví tiền điện tử của tôi, bên trong đều trống rỗng, nên lại một lần nữa tôi phải từ chối cô ấy “dạo này thiếu tiền nên không tiện đi. Nếu có hoạt động nào vượt quá 5 tệ thì đừng gọi mình, cảm ơn”.

5. Lần thứ 5 cô ấy hỏi : có thể dùng điện thoại của bạn và giúp mình chụp một bức ảnh không? Chụp xong thì gửi cho mình qua wechat?. Tôi đồng ý, nhưng chụp xong tôi nghĩ đến việc lại phải gửi qua wechat, mà hình như vẫn chưa add cô ấy, và cảm giác rằng add wechat có chút phiền phức. Lúc đó tôi rất nhanh trí, phát hiện ra chúng tôi có bạn chung, nên đã gửi qua cho người bạn chung đó để chuyển cho cô ấy. Cô ấy nhận được ảnh xong thì im lặng, nói một tiếng cảm ơn rồi bỏ đi. Chờ tôi phản ứng ra rằng đấy chỉ là cái cớ để tiếp cận tôi thôi thì cô ấy đã đi rất xa rồi.

6. Lần thứ 6 thì chúng tôi đã add wechat, có một lần cô ấy up lên mấy tấm ảnh về đồ ăn ngon và viết rằng “mỗi khi mùa đông về là béo lên hơn một cân”. tôi đã bình luận ở dưới rằng “hahaha, vẫn tốt mà, lần này không phải là lần béo nhất của bạn”
.....

________
[ 892 likes]
Thời học sinh là thời chỉ xem mặt, về cơ bản thì tất cả những anh chàng đẹp trai đều có bạn gái. Còn xấu giống tôi thì xác định là không có.
Khi tốt nghiệp và đi làm thì lại bước qua một thời đại mới, đó là thời chỉ nhận tiền. Có tiền thì sẽ không thiếu gì bạn gái. Và nghèo như tôi thì xác định là không có.
Đừng nói rằng đó là vì bạn không biết nói chuyện thôi, rồi phải hi sinh và chân thành gì gì đó. Nếu bạn không có tiền và xấu thì đến nói chuyện người ta cũng không muốn nói. Bạn có nói đến mấy cũng vô dụng mà thôi.
________
[ 1372 likes]
Là những chàng trai trong cuộc sống thường ngày thì rất ngoan ngoãn, thích âm nhạc, thích đọc sách, tướng mạo tầm trung, đọc không ít sách và có tầm nhìn xa. Tính cách họ thì hướng ngoại, cuộc sống bình dị không có tình yêu, những người thế này thì dễ độc thân.
Không biết tại sao, có một số anh chàng ưu tú nhưng lại không đủ ưu tú thì có yêu cầu rất cao, những người họ thích không thích họ, còn những người thích họ thì họ không thích.
Lúc bình thường, họ thường dùng thời gian vào việc nâng cao trình độ bản thân, và luôn nghĩ rằng những cô gái ưu tú đều sẽ được thu hút đến, nhưng càng nâng cao thì càng phát hiện ra rằng các cô gái đều nắm tay người khác hết rồi.

Trả lời

ansos123

Rìu Bạc
ý nghĩa phết. Do mấy ông yêu cầu cao quá đó thôi, kén quá thành FA đấy

Handrf

Kiếm đá
gái gú phiền phức lắm. tối k được chơi game với làm việc. sad cho các bạn có bạn gái :V

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
hãy sống hiên ngang nào các fe, hãy nhớ rằng đến lý nhã kỳ giàu có, xinh đẹp, đủ các thứ nhưng vẫn k thể chạm tay vào mình, nhớ kỹ điều ấy và nhớ uống thuốc đúng giờ

Teplice

Thành viên BQT
Đọc đến lần thứ 6, sao lại có đứa con trai ngơ đến vậy nhỉ, chắc FA vĩnh cửu...

Kim The

Gà con
cuộc đời là vậy mà, người mình thích k thích mk, ng thích mình mình lại không thích họ :(

thuhang8191

Gà con
6. Lần thứ 6 thì chúng tôi đã add wechat, có một lần cô ấy up lên mấy tấm ảnh về đồ ăn ngon và viết rằng “mỗi khi mùa đông về là béo lên hơn một cân”. tôi đã bình luận ở dưới rằng “hahaha, vẫn tốt mà, lần này không phải là lần béo nhất của bạn”
----> bó tay