Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn về truyền hình cáp? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn về truyền hình cáp?

sang ngo

Búa Gỗ
Hiện nay nhà mình mới chuyển sang nhà mới nên vtvcab bắc nhờ hàng xóm phải cắt thôi , lên đây nhờ anh em tư vấn xem nên mua cap nào ổn định nhất ??? Hiện tại nhà đang sử dụng mạng FPT , đang phân vân xem nên làm trọn bộ combo internet + truyền hình của FPT , hay chơi kiểu Internet FPT + K+ ( mình đam mê bóng đá đang nghiêng về kiểu mạng FPT + K+) ??? Cũng hỏi anh em luôn là nếu mắc K+ thì dùng chảo hay tivi box ??? Mình chưa dùng bao giờ nên chưa biết ???

quangdh24nh07

Búa Gỗ
Theo mình nên dùng internet và K+ riêng.
K+ thì bạn dùng chảo thu sóng vệ tinh tốt hơn là tivibox. Mình đang dùng chảo nhé, còn tv box nhiều người phản hồi là hay bị giật lag (tất nhiên vì phụ thuộc đường truyền internet nữa). Chảo có 1 nhược điểm là trời mưa sẽ dễ mất tín hiệu nhưng lúc đó mình dùng tài khoản my K+ để xem bằng trình duyệt web hoặc app điện thoại.
Góp ý thêm là bạn nên cắt phéng FPT rồi chuyển qua VNPT ngon hơn.

sang ngo

Búa Gỗ
Theo mình nên dùng internet và K+ riêng.
K+ thì bạn dùng chảo thu sóng vệ tinh tốt hơn là tivibox. Mình đang dùng chảo nhé, còn tv box nhiều người phản hồi là hay bị giật lag (tất nhiên vì phụ thuộc đường truyền internet nữa). Chảo có 1 nhược điểm là trời mưa sẽ dễ mất tín hiệu nhưng lúc đó mình dùng tài khoản my K+ để xem bằng trình duyệt web hoặc app điện thoại.
Góp ý thêm là bạn nên cắt phéng FPT rồi chuyển qua VNPT ngon hơn.
Cám ơn bạn , mình quyết định dùng FPT + K+ ( Chảo ) .