Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn nâng cấp máy tính | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn nâng cấp máy tính

prochimen

Búa Đá
Con PC này mạnh vãi nồi còn gì. Nhưng để can được bf1 thì cần thay card, mà tối thiểu để chơi đẹp cũng là con 1060 rồi. :D

Con PC này mạnh vãi nồi còn gì. Nhưng để can được bf1 thì cần thay card, mà tối thiểu để chơi đẹp cũng là con 1060 rồi. :D
Con 1060 tốn điện ko bác, nếu nâng lên 1060 có cần thay nguồn khác không bác, e ko biết cách xem thông tin nguồn ntn

Nhiều bạn khuyên mua card trâu cày với giá tiền đó là ổn, nhưng đã xác định mua card trâu thì rủi do cũng cao hơn nên cần kiểm tra kỹ, nếu tốt hơn thì kiếm card nào còn bh mà mua bác ah. Ngoài ra kiểm tra nhiệt độ của card xem có quá nóng không. Cách kiểm tra nhiệt độ máy tính bao nhiêu là ổn định ở đây

Nhiều bạn khuyên mua card trâu cày với giá tiền đó là ổn, nhưng đã xác định mua card trâu thì rủi do cũng cao hơn nên cần kiểm tra kỹ, nếu tốt hơn thì kiếm card nào còn bh mà mua bác ah. Ngoài ra kiểm tra nhiệt độ của card xem có quá nóng không. Cách kiểm tra nhiệt độ máy tính bao nhiêu là ổn định ở đây
thanks bạn

kinhthienvuong

Búa Đá
Má mẹ ơi, CŨ của ông này vip quá :|
Chào các bác!
Tình hình là e vừa được cho 1 bộ pc cũ, cấu hình như sau:
-main: Gigabyte H110M-DS2
-cpu: core i5-7400

Bác xem sau đít nguồn có nhãn hiệu nha, không thì nhìn cái bảng Output rồi bật chế độ HSG vật lý lên tính công suất thực bao nhiêu W nha.

Để chơi BF1 và Pes 2019 1 cách đẹp mắt với Res FHD thì bác mua GTX 1060 6gb là đủ sài rồi (Đang sài). ít tiền thì mua GTX 1050Ti và hạ cấu hình xuống là ấm rồi.
Nếu có ít tiền nữa thì mua 1 ổ cứng 500GB mới đi, nếu ổ 250GB date 2009 gì đó thì nên cất nó đi, speed chậm làm load game lâu. Thực tế k quan trọng lắm nhưng trải nghiệm game sẽ khoogn được đã

Má mẹ ơi, CŨ của ông này vip quá :|

Bác xem sau đít nguồn có nhãn hiệu nha, không thì nhìn cái bảng Output rồi bật chế độ HSG vật lý lên tính công suất thực bao nhiêu W nha.

Để chơi BF1 và Pes 2019 1 cách đẹp mắt với Res FHD thì bác mua GTX 1060 6gb là đủ sài rồi (Đang sài). ít tiền thì mua GTX 1050Ti và hạ cấu hình xuống là ấm rồi.
Nếu có ít tiền nữa thì mua 1 ổ cứng 500GB mới đi, nếu ổ 250GB date 2009 gì đó thì nên cất nó đi, speed chậm làm load game lâu. Thực tế k quan trọng lắm nhưng trải nghiệm game sẽ khoogn được đã
Thanks bạn ?