This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn mua tivi

Handrf

Kiếm đá
Xin chào các bác. Nhà e có con samsung 46inch full HD dùng được 5-6 năm gì đấy giờ bị sọc màn, xem youtube cũng lác, đầu thu VTC cũng hỏng, đen. Giờ muốn lên đời nhưng không có kiến thức gì khoản này nên nhờ các bác tư vấn ạ. TV chủ yếu là các cụ ở nhà xem youtube với thời sự.
Nhân tiện e nên lấy 1 chiếc TV xịn xịn hay chọn 1 chiếc TV vừa phải + tv box + đầu thu gì đó thì hợp lý hơn?

Yêu cầu:
- Kích thước 46 - 55 inch
- 4k
- Youtube mượt mà
- Xem được VTC, VTV các kiểu
- Tính năng trong máy ổn định, hỗ trợ tốt chút (con samsung cũ e mò mẫm update firmware trong setting phát dùng lag hẳn, lại còn lỗi)
- Ngân sách < 18 củ

Cảm ơn các bác.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo mình thì bạn lựa 1 con TV có màn hình chuẩn đẹp, xong rồi mua kết hợp thêm cái TV Box dùng sẽ ngon lành cành đào hơn, mấy cái Smart TV giá thấp dùng chán lắm, chỉ mang thêm bực bội vào người.
Dưới 18 củ thì nhiều sự lựa chọn mà, nhưng Samsung bây giờ toàn chạy Tizen OS nên cá nhân mình thấy không phù hợp với nhu cầu giải trí nhiều nhưng được cái màn đẹp.
Nếu chọn có sẵn hệ điều hành thì mình sẽ ưu tiên TV Sony với LG nhiều hơn, điển hình là con "Android Tivi Sony 4K 55 inch KD-55X85J".

ansos123

Rìu Bạc
ko nên mua tv box nếu chỉ xem youtube, lướt web. Sài Samsung, lg, sony là ok rồi, dưới 18tr đầy mã tv 49,55inch xem ngon. Bây giờ tv đời mới tích hợp dvb t2 nên chủ thớt chỉ cần gắn anten vào tv rồi dò kênh xem, xem cũng kha khá kênh vtv, vtc. Để ổn định hơn thì mất phí mua gói mytv, fpt play hoặc tv360 (viettel) cũng ko đắt lắm (tầm 50k-70k) mà còn xem được 2 tv cùng lúc

ducminh93

Búa Gỗ Đôi
Em mới tìm hiểu mua Tivi xin góp ý với bác. Thì không nên mua tivi box bác à, các smart TV đều có cho bác xem youtube, tivi box thì bác thích vọc vạch cài các phần mềm ngoài thui, còn về hình ảnh thì đẹp thì có Sony và oled LG, tùy điều kiện kinh tế của bác mà lựa chọn. Em thì em chọn oled LG, tầm đó xem đẹp và đáp ứng các yêu cầu trên của bác. Còn về độ bền thì tùy may rủi và do môi trường, vị trí lắp và thời gian sử dụng TV của bác.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Đúng tầm tiền này thì bác không nên mua tivi + box vì box tầm giá rẻ e đánh giá là xuất hình ảnh, màu ảnh xấu hơn so với bộ xử lý của tivi, mà nên mua dòng Oled của LG, sony thì không biết còn hiện tượng hết bảo hành lăn đùng ra chết nữa không. App trên tivi thì e thấy đủ dùng, giờ K+ thì e khuyên b nên mua Vieon hoặc Mytv vừa rẻ mà 50fps, phim 4k thì b chơi netflix, không thì kodi. E thì đang dùng samsung thì hệ điều hành cũng vừa đủ, người già cũng dùng đc full chức năng. Tầm 18tr thì xiaomi nhiều mẫu ngon nhưng e sợ mỗi cái sau này tìm đồ thay, bảo hành cửa hàng cũng có 1 năm, mà mình mua toàn dùng 5 6 năm, nên mà sửa lại khó tìm linh kiện thay thế . Chúc bác sớm tìm đc tivi ưng ý.

Albano

Búa Gỗ
Làm con Sony là ổn rồi, hình ảnh đẹp nhất, hệ điều hành phổ biến nhất.
Ít tiền thì chơi X90K trở xuống, nhiều tiền thì chơi X95K còn tiền không phải nghĩ thì chơi hẳn A95K, đỉnh của chóp trong tivi thương mại luôn.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
sony thẳng tiến
ss k phải dùng lâu hư, mà trong chính bo mạch có con chip hẹn giờ, nó cài sẵn, kiểu tuổi thọ màn là 10.000 h sẽ hết bảo hành thì nó sẽ random > 10.000h tự kích
có 1 lô mà chính ss cũng thừa nhận là auto 10.000h hay gì đó tự tạch 1 lô luôn, nên sau này né ss ra giùm cái
còn nói về sony thì có 2 loại là sony ráp vn hay nhập malay, thái, nếu biết chọn thì chọn nhập thái, k thì malay indo, đừng chơi sony vn
còn xài box hay k thì tùy, nhưng tầm 18 chai thì khỏi box làm gì, miễn đừng lấy màn to quá, sony hay cái gì cũng có 3 loại, 1 loại là ngu tivi, loại này bao trâu
2 là có internet tivi, có thôi, chứ k phải làm gì cũng dc
3 là smart tivi, loại này có os riêng, cũng cỡ 30 - 50% tính năng của android rồi, mua loại này bỏ box dc đó
chú ý cho kỹ mấy thằng tgdd, điện máy xanh lè nó lùa gà, nhập nhằng giữa loại 2 và 3, giá 3 mắc nhất, nhưng nó tư vấn hồi 2 cái như 1, mua loại 2 về muốn làm gì cũng k dc, thà mua 1 về mua thêm cái box còn đỡ tức hơn

Handrf

Kiếm đá
nhân tiện các bác cho e hỏi nên mua ở cửa hàng điện máy, siêu thị nào nhỉ? e ở k xa nội thành Hà Lội lắm

ansos123

Rìu Bạc
nhân tiện các bác cho e hỏi nên mua ở cửa hàng điện máy, siêu thị nào nhỉ? e ở k xa nội thành Hà Lội lắm
mình toàn mua điện máy xanh thôi, mediamart cũng đc. Khi mua nó tặng quà gì thì quy ra tiền trừ vào giá TV còn hơn là nhận quà nếu ko có nhu cầu lấy quà

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
mình toàn mua điện máy xanh thôi, mediamart cũng đc. Khi mua nó tặng quà gì thì quy ra tiền trừ vào giá TV còn hơn là nhận quà nếu ko có nhu cầu lấy quà
mua các cửa hàng gần nhà rẻ hơn bác, mà giờ cũng toàn bảo hành hãng. Ở HN thì cứ lên các sàn thương mại điện tử đặt giảm giá được nhiều hơn nữa.

Handrf

Kiếm đá
cảm ơn các bác đã nhiệt tình súppot. chắc chủ nhật này e với sếp phi qua điện máy blue xem mặt các em