Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn mua laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn mua laptop?

Chào các bác, em có tầm 25tr đang muốn mua laptop mới với nhu cầu nhỏ gọn nhẹ (tầm 13-14inch) và có thể chạy được một chút đồ họa như After Effect, Premiere, Photoshop, ... và game nhẹ như kiểu The Sims.
Các bác tư vấn giúp em xem mua máy nào thì hợp lý và bền bền xíu ạ? Em cảm ơn!

nilt02

Búa Đá
muốn mỏng nhẹ, pin trâu thì bạn dùng Lg Gram, pin trên 10 tiếng mình sử dụng mặc dù thử nghiệm 21 tiếng. Tham khảo thêm các dòng XPS 13, Asus Zenbook hay Surface pro

muốn mỏng nhẹ, pin trâu thì bạn dùng Lg Gram, pin trên 10 tiếng mình sử dụng mặc dù thử nghiệm 21 tiếng. Tham khảo thêm các dòng XPS 13, Asus Zenbook hay Surface pro
Surface Pro muốn mua chính hãng thì mua được ở đâu ạ?

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Surface Pro muốn mua chính hãng thì mua được ở đâu ạ?
Bỏ qua con Surface Pro đi, đắt, xài tù, hay lỗi, khó sửa chữa. LG Gram là lựa chọn không tồi đâu!!!

leonheat

Búa Gỗ
Dùng After Effect, Premiere, Photoshop mà mỏng nhẹ thì khó nha. Khi render nặng 1 video mà máy không có tản nhiệt thì máy nhanh xuống cấp lắm 1 năm là hư lung tung liền.

quanhVnZ

Búa Đá
Giá ấy vote mấy dòng gaming 14inch của Asus, Msi, Acer nhé, tản nhiệt tốt, GPU khỏe, khi render ảnh với phim rất nóng máy cần tản nhiệt tốt, giúp bền máy hơn, còn game thì khỏi phải bàn rồi. Có điều máy hơi nặng tẹo.

laptopk1

Búa Đá
PTS chiến thì ok, nhưng AE và Pr chưa biết nhu cầu bạn dùng có nhiều ko, chứ laptop mỏng nhẹ tầm 13 14inch cấu hình ko đc cao, đáp ứng đc,
khoảng này bạn chọn dòng 15.6inch như Dell XPS 9560 9570, Dell M5510, cũng rất mỏng nhẹ, cấu hình tốt