Hướng dẫn - Nhờ tư vấn dụng cụ hút dầu nhớt xe máy cầm tay. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Nhờ tư vấn dụng cụ hút dầu nhớt xe máy cầm tay.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Tình hình là em hay tự thay nhớt cho xe máy tại nhà, xe em xe số thôi, chuyện là cái ốc xả nhớt dưới gầm đáy lốc máy xe em nó chai lỏng rồi nên giờ không giám vặn nhiều. Mà phải xả nhớt cũ đi mới thay nhớt mới được, em đang tìm hiểu trên mạng có dụng cụ hút dầu nhốt xe cầm tay, không biết có bác nào xài qua chưa nhỉ, xài ổn ko và có được không ?

Em thấy thị trường có 2 loại là loại ống hút bóp tay và loại bơm rút dạng xi lanh, có vẻ cái dãng ống hút bóp tay em thấy cái ống nó to quá, ko biết dùng cho xe máy có lọt vào trong lốc máy nổi không, nhờ các bác tư vấn giúp em loại nào với.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
ốc lỏng thì ra tiệm thay con ốc khác thôi bạn
Thử mua ốc zin khác về thay rồi và ko khả quan, nó bị chai lỏng phí ren của lốc máy rồi, May mà chưa bị rò nhớt á
giờ công nghệ hết rồi
ốc hỏng thì mua mới
ren hỏng thì ra tiệm tiện lại thay ốc ren to hơn
Vãi, chỗ vặn ốc lốc máy tưởng nó đúc hàn cố định theo khuôn mẫu mà nhỉ, làm gì can thiệp được mà sửa?

malemkhoang

Rìu Chiến
@pgvnz
Ốc xả nhớt là ốc đặc biệt, nó có từ tính để hút mạt sắt trong dầu nhớt. Thỉnh thoảng phải tháo ra để lau sạch mạt sắt dính vào ốc. Không nên thay thế ốc bằng ốc không có từ tính. Hiện nay, khi đưa xe vào hãng để thay dầu, ngưới ta thường hút dầu ra chứ không tháo ốc. Lâu ngày sẽ làm giảm từ tính của ốc, là không tốt.
Trường hợp của bạn có thể đưa xe vào hãng để gia công lại phần ren trên vỏ máy hoặc thay đáy dầu. Nếu bạn muốn sử dụng công cụ hút dầu thì nên dùng "dụng cụ hút chất lỏng bóp tay" như trong hình bạn đưa ra tham khảo.​

tdncuongnm

Gà con
Thường thì ốc xả nhớt sẽ nằm ở nơi thấp nhất, nên khi xả nhớt thì các chất bẩn sẽ ra nhiều hơn là việc hút nhớt.

tkhanhdat

Búa Đá
Thử mua ốc zin khác về thay rồi và ko khả quan, nó bị chai lỏng phí ren của lốc máy rồi, May mà chưa bị rò nhớt á

Vãi, chỗ vặn ốc lốc máy tưởng nó đúc hàn cố định theo khuôn mẫu mà nhỉ, làm gì can thiệp được mà sửa?
có máy tiện là làm dc hết mà ít chỗ làm thôi tìm dc nó làm tuốt

tkhanhdat

Búa Đá
Thôi các bác vào đề chính giúp em phát, 2 món đồ nghề em nêu ở trên nên mua cái nào về xài nhỉ ?
lỏng thế nào bác ko nói cụ thể
nếu muốn xài nữa thì chịu khó kiếm ron chịu nhiệt lắp vào
chứ hút nhớt ko ăn thua đâu
nhớt cặn nó tích càng nhiều dưới dáy càng chết xe

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
lỏng thế nào bác ko nói cụ thể
nếu muốn xài nữa thì chịu khó kiếm ron chịu nhiệt lắp vào
chứ hút nhớt ko ăn thua đâu
nhớt cặn nó tích càng nhiều dưới dáy càng chết xe
dùng vài tháng nữa là em bán nó đi bác ơi, nên chả lo.

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
hút nhớt chủ yếu lòe thiên hạ thôi chứ nó không hết và không sạch được nhé, nếu hỏng ốc xả nhớt thì thay ốc khác, còn nếu hỏng lốc thì taro ren lại rồi tăng ốc ( ra tiệm người ta có sẵn ) còn quá nữa thì đắp rồi taro ren về zin nhé.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Không nên sử dụng dụng cụ hút nhớt nha bạn, khuyên thật lòng.
Cũng nói thật lòng bạn là mình chỉ dùng con xe này 1 thời gian ngắn nữa rồi tống khứ, nên mới sử dụng phương pháp hút nhớt này tạm, chứ làm biếng đi sửa ren ốc quá

malemkhoang

Rìu Chiến
@pgvnz
Vậy bạn chọn theo tiêu chí giá tiền đi. Khi nào bán xe nhớ tặng kèm dụng cụ hút dầu nhé.
Cái ống bóp chỉ nằm trong lòng bàn tay thì ống hút chỉ cỡ ngón tay trỏ là cùng. Xylanh thì cứ phải rút ra rút vào không tiện lắm.​

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
@pgvnz
Vậy bạn chọn theo tiêu chí giá tiền đi. Khi nào bán xe nhớ tặng kèm dụng cụ hút dầu nhé.
Cái ống bóp chỉ nằm trong lòng bàn tay thì ống hút chỉ cỡ ngón tay trỏ là cùng. Xylanh thì cứ phải rút ra rút vào không tiện lắm.​
Mình đã chọn và mua phương án dùng xi lanh hút rồi