[Nhờ tìm sách] Sách truyện Việt Nam sau giải phóng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Nhờ tìm sách] Sách truyện Việt Nam sau giải phóng

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Ngày trước mình có đọc 1 cuốn sách thấy hay nhưng nó bị mất bìa nên không có tên. Và cũng bị mất mấy trang cuối nên không có phần kết. Mình muốn đọc lại cuốn này nhưng chỉ nhớ mang máng về nội dung thôi nên bạn nào biết cuốn này giúp mình với nha.

Nội dung mình còn nhớ được:
"Bối cảnh sau giải phóng, thời kỳ xây dựng kinh tế mới.
Cuốn sách kể về một học sinh người Hà Nội được nghỉ hè nên nông trường qua hè. Tại đây cậu gặp những người bạn khác và cùng chơi, cùng làm việc tại nông trường với các bạn này. Những nhân vật trong truyện lấy biệt danh theo tên nhân vật trong truyện Thủy Hử - có Lý Quỳ, Tống Giang (cậu học sinh người Hà Nội tự lấy cho mình),..."

Chân thành cảm ơn các bạn!

cong1044

Búa Gỗ Đôi
Ké xem bác nào có mấy đầu truyện thập niên 80 không. Hồi nhỏ nhặt đc đống truyện của ông chú đọc thích mê mà ko giữ đc, chất truyện nó cứ thôn quê mộc mạc thích ơi là thích.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Ngày trước mình có đọc 1 cuốn sách thấy hay nhưng nó bị mất bìa nên không có tên. Và cũng bị mất mấy trang cuối nên không có phần kết. Mình muốn đọc lại cuốn này nhưng chỉ nhớ mang máng về nội dung thôi nên bạn nào biết cuốn này giúp mình với nha.

Nội dung mình còn nhớ được:
"Bối cảnh sau giải phóng, thời kỳ xây dựng kinh tế mới.
Cuốn sách kể về một học sinh người Hà Nội được nghỉ hè nên nông trường qua hè. Tại đây cậu gặp những người bạn khác và cùng chơi, cùng làm việc tại nông trường với các bạn này. Những nhân vật trong truyện lấy biệt danh theo tên nhân vật trong truyện Thủy Hử - có Lý Quỳ, Tống Giang (cậu học sinh người Hà Nội tự lấy cho mình),..."

Chân thành cảm ơn các bạn!
Quyển Truyện của bạn khó tìm wá :D vì không có Title rõ ràng!
Mình cũng thích truyện nên tìm thử : 2 truyện "Người Không Mang Họ" "Cô Gái Xà Niêng" từ trang của 1 bạn VNZ giới thiệu : https://isach.info/
Nhưng kết quả như sau :

Ở từ link riêng biệt :

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Quyển Truyện của bạn khó tìm wá :D vì không có Title rõ ràng!
Mình cũng thích truyện nên tìm thử : 2 truyện "Người Không Mang Họ" "Cô Gái Xà Niêng" từ trang của 1 bạn VNZ giới thiệu : https://isach.info/
Nhưng kết quả như sau :

Ở từ link riêng biệt :
Isach không được đầy đủ đâu bạn. Tìm link ngoài dễ hơn.
Cô Gái Xà Niêng
Người Không Mang Họ

2 truyện này search phát ra luôn :3

Còn cuốn sách mình đọc thì như bạn @cong1044 nói á. Nó là sách cũ không có bìa. Sách cũ quá nên bị mối ăn nữa. Sách này trước kia ba mình với các chú các bác mua về nhưng lâu quá họ cũng không nhớ cuốn đó là cuốn nào nữa rồi :p