Nhờ chỉ cách khắc phục: lỗi không sử dụng File Explorer làm mặc định được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ chỉ cách khắc phục: lỗi không sử dụng File Explorer làm mặc định được

nemo8x

Gà con
Nhờ các bác chỉ cách khắc phục:
Mình có cài trên Store phần mềm File Manager để mở thư mục theo Tab. Rồi mình Set default cho File Manager để thay thế cho File Explorer. Mình thấy nó có thay đổi gì đó trong Registry. Mình lỡ Uninstall File Manager rồi nhưng ko thể sử dụng phím Window + E để vào File Explorer được nữa. Kích đúp chuột để mở thư mục cũng báo lỗi, toàn phải kích chuột phải rồi Open in new Window.
Mình có cài lại File Manager để hủy Default nhưng ko được.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.

zArtemis

Rìu Sắt
Mình có cài trên Store phần mềm File Manager để mở thư mục theo Tab. Rồi mình Set default cho File Manager để thay thế cho File Explorer. Mình thấy nó có thay đổi gì đó trong Registry. Mình lỡ Uninstall File Manager rồi nhưng ko thể sử dụng phím Window + E để vào File Explorer được nữa. Kích đúp chuột để mở thư mục cũng báo lỗi, toàn phải kích chuột phải rồi Open in new Window.
Này chỉ có cài lại win thôi bạn ơi, bữa mình thử đủ cách rồi {bye}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
thử xem có phải lỗi như tôi ko https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprises-g-non-official-project.39535/page-54#post-686181

nemo8x

Gà con
Cảm ơn các bác. Sau vài ngày mò mẫm, cuối cùng có thử 1 bài là xóa 1 khóa trong Registry đi thì mình đã sử dụng lại đc phím Winkey+E để mở Explorer rồi.
Làm nhiều lần quá nên cũng ko nhớ mình tác động vào những khóa gì nữa :D