Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ các bạn tư vấn giúp! Camera xem qua mạng bị rớt liên tục (tự rớt rồi tự có, 3 ,4p 1 lần) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ các bạn tư vấn giúp! Camera xem qua mạng bị rớt liên tục (tự rớt rồi tự có, 3 ,4p 1 lần)

• Thread starter azhuy219
  • Ngày gửi
A

azhuy219

Chào các bạn. Mình đang triển khai hệ thống camera cho phường. Mô hình camera của mình là: Đầu ghi hình dùng mạng VNPT đặt tại phường, sẽ truy cập đến tên miền camera IP nhờ mạng internet của người dân. Tình trạng gần đây là những camera dùng nhờ người dân có mạng là VNPT bị chập chờn, lúc xem được lúc không. Mình test ở mạng VNPT thì bị trong khi những gia đình lắp FPT, SCTV thì hoàn toàn ko? Mình đã kiểm tra tên miền oke, khai báo port oke (lúc chập chờn sẽ báo port chưa mở), ping nội bộ đến địa chỉ IP camera trong mạng thì bình thường, lâu lâu mới bị lỗi 1 vài tín hiệu, phần cứng thì oke hết. Rất mong được sự hỗ trợ của các bạn để khắc phục tình trạng này. Mình cảm ơn