Nhờ các bác tư vấn mua máy in canon tầm 4-7 tr | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các bác tư vấn mua máy in canon tầm 4-7 tr

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
214dw , 223dw , 226dw . loại này in nhanh , hộp mực to , 214 đời cũ hơn 2 con kia . nhưng gần như tương tự. Hộp mực khá bền , mỗi tội hộp mực gốc cái lỗ đổ mực n bít chặt cạy hơi cực lần đầu , ko thì đổ qua khe trục từ ( nếu bạn phải tự đổ ) , còn muốn dễ thì mua hộp mực ngoài có lỗ to dễ đổ , nhớ bóc chip mực sang

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
214dw , 223dw , 226dw . loại này in nhanh , hộp mực to , 214 đời cũ hơn 2 con kia . nhưng gần như tương tự. Hộp mực khá bền , mỗi tội hộp mực gốc cái lỗ đổ mực n bít chặt cạy hơi cực lần đầu , ko thì đổ qua khe trục từ ( nếu bạn phải tự đổ ) , còn muốn dễ thì mua hộp mực ngoài có lỗ to dễ đổ , nhớ bóc chip mực sang
nếu mua máy mới thì chọn dòng 223 hay 226 đi, nhưng tùy loại có lỗ đổ mực nhé, đổ trục từ nếu người khác thay thì không sao chứ tự đổ mà cái kiểu đổ vào trục từ khổ lắm, thay cùng loại mực k sao chứ khác 1 tí k khéo vệ sinh trục từ tốn mấy phút nữa.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
nếu mua máy mới thì chọn dòng 223 hay 226 đi, nhưng tùy loại có lỗ đổ mực nhé, đổ trục từ nếu người khác thay thì không sao chứ tự đổ mà cái kiểu đổ vào trục từ khổ lắm, thay cùng loại mực k sao chứ khác 1 tí k khéo vệ sinh trục từ tốn mấy phút nữa.
Thấy 223dw cũng được đó vì hộp mực có chíp cũng tầm 250-300k và chíp rời cho hộp mực khoảng 100k, chứ không giống HP M404dw hộp mực có chíp cũng tầm 1000k, chíp hộp mực cũng tầm 700K mà chíp cũ họ gắn keo chết vào hộp mực rồi gỡ khó lắm. Cuối cùng là mua máy gì cũng phải để ý đến hộp mực xem có rẻ không nhé.
Ps. Mình mua 1 máy in màu hp laser màu đa năng mfp 178nw giá 6800k in hết mực thì bỏ luôn cả máy bởi vì mực của nó chính hãng là 4800k và không có mực thay thế nếu có cũng nhòe không đẹp

thaitink8

Gà con
minh dang muon mua may in canon tam 4-7tr , nho cac bac tu van cho may nao hd on dinh, thay muc de,
in 2mat .
xin cam on.
Đề xuất cho bạn Canon 233dw,nó giống với canon 223dw,226dw.Tuỳ theo vùng hoặc đơn vị bán mà giá nó sẽ bằng hoặc thấp hơn 2 con kia,đời lại mới hơn.Canon 223 thỉnh thoảng sẽ có những máy bị lỗi 1 lúc k in sẽ tự động tắt nguồn phải cài đặt cứng trên máy in mới hết.Nếu bạn muốn tự đổ mực có thể cân nhắc bán lại catridge theo máy cho người bán và mua lại 1 cái hàng ngoài vì catridge theo máy kén mực đổ mực thường sẽ phải thay thêm linh kiện,nhiều lúc thay rồi vẫn mờ.Có thời gian thì tìm đến các cty chuyên bán máy in,photo,văn phòng sẽ dễ thoả thuận vụ catridge hơn là tại các công ty bán kiểu tổng hợp kiểu siêu thị điện máy (chỗ mình là thế con chỗ khác thì mình không biêt).

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn nào trong nghề thì có thể can thiệp vào cụm laser nhé , dùng hộp mực gốc hay hộp ngoài đổ mực thoải mái , nhưng vụ can thiệp laser phải chuẩn , ko sẽ gây ra hiện tượng đốm nhoe ở chữ và đường kẻ . tất nhiên là nghề thì ko ai hd 😅

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Thấy 223dw cũng được đó vì hộp mực có chíp cũng tầm 250-300k và chíp rời cho hộp mực khoảng 100k, chứ không giống HP M404dw hộp mực có chíp cũng tầm 1000k, chíp hộp mực cũng tầm 700K mà chíp cũ họ gắn keo chết vào hộp mực rồi gỡ khó lắm. Cuối cùng là mua máy gì cũng phải để ý đến hộp mực xem có rẻ không nhé.
Ps. Mình mua 1 máy in màu hp laser màu đa năng mfp 178nw giá 6800k in hết mực thì bỏ luôn cả máy bởi vì mực của nó chính hãng là 4800k và không có mực thay thế nếu có cũng nhòe không đẹp
vãi thế, dùng đc bao lâu, thế này hao nhỉ, dùng hết mực quăng máy luôn ah ???

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhu cầu của bạn là gì? phải nói cụ thể để anh/em biết mới tư vấn 9 xác được.

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
dòng của bạn thì mình k biết rõ lắm vì cũng k phải trong nghề, nhưng mấy dòng trắng đen rẻ hơn hay dòng máy photo có cái kiểu dùng 1 lần rồi phi ra bãi rác vẫn thấy bán đồ sơ cua rẻ hơn nhiều mà. Có lẽ k biết hỏi ai để mua ^^

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
vậy tiền kiếm ra quy đổi thi ít cũng phải gấp đôi đến gấp 3 lần giá tiền mua máy nhỉ ^^

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
tại ông nói là dùng hết mực phi rác chứ gì nữa (nghĩa là phi rác cả máy và cục mực)
Ủa t nói phi rác hồi nào 🤔 đọc lại xem ai nói đi. Hết lượt mực đầu thì kích quang laser lên , đổ mực thoải mái luôn , cái hộp gốc thì đổ mực hơi khó vì cái nắp mực hãng n chít keo thôi , còn cạy ra dc thì đổ tẹt , còn ko cạy cái nắp đó thì đổ qua khe trục từ , n chỉ hơi khó dốc , đổ từ từ vẫn dc. Đấy là vấn đề bạn tự đổ , còn ng khác đổ thì đó là việc của họ . cái hộp mực gốc theo máy phải đổ tầm 15-20 lọ n mới tã , còn Drum thì còn tùy , việc hao mòn cái đó là rất yếu , thay trống thôi , tự nhập về thay 35-40k chứ mấy

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Ủa t nói phi rác hồi nào 🤔 đọc lại xem ai nói đi. Hết lượt mực đầu thì kích quang laser lên , đổ mực thoải mái luôn , cái hộp gốc thì đổ mực hơi khó vì cái nắp mực hãng n chít keo thôi , còn cạy ra dc thì đổ tẹt , còn ko cạy cái nắp đó thì đổ qua khe trục từ , n chỉ hơi khó dốc , đổ từ từ vẫn dc. Đấy là vấn đề bạn tự đổ , còn ng khác đổ thì đó là việc của họ . cái hộp mực gốc theo máy phải đổ tầm 15-20 lọ n mới tã , còn Drum thì còn tùy , việc hao mòn cái đó là rất yếu , thay trống thôi , tự nhập về thay 35-40k chứ mấy
ồ, thợ ngon bên máy in đây, ở mô thế $$, chắc ở tp rùi, m ở nông thôn

kenvin

Búa Gỗ Đôi
Xin trân trọng cảm ơn các bạn đã chia sẻ. mình đã mua được máy in Canon 223dw nhìn chung thấy máy này
in cũng nhanh hd ổn, in được 2 mặt và có in qua wifi.
Trân trọng cảm ơn các bạn.

thanhthao23

Gà con
🌟💰 Được biết đến với dịch vụ in giá rẻ, BAO BÌ TTC là địa chỉ tin cậy để in ấn bao bì cao cấp với chi phí tối ưu. Chất lượng và giá cả hợp lý, không còn lựa chọn tốt hơn! 🙌📦