Nhờ tư vấn - Nhờ các bác tư vấn giúp lỗi update Win 11 bị đen màn hình, chỉ mở được Task Manager | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các bác tư vấn giúp lỗi update Win 11 bị đen màn hình, chỉ mở được Task Manager

SonaNhi

Gà con
Máy e bị update lỗi Win 11 bị đen màn hình, chỉ mở được Task Manager. Bác nào biết xử lý lỗi này thì tư vấn giúp em với ạ.

Em cảm ơn các bác

liathia

Gà con
Mình chưa gặp tình trạng như bạn, nhưng mình từng bị không thể chỉnh độ sáng màn hình. Bạn thử nhấn Windows + X chọn Device Manager, chỗ Monitor click phải vào driver và uninstall xong restart máy xem.
Mình ko có máy tính ở đây, nên nói có thể ko chính xác, nhưng đại khái là vậy.
Nếu buộc cài lại win thì nên cài win 10 nó ít lỗi vặt hơn, do máy mình mua nó cài sẵn và mình chưa bị gì nghiêm trọng nên mình chưa đổi thôi. Win 10 ổn định cực.

KinhKha1987

Búa Đá
Máy e bị update lỗi Win 11 bị đen màn hình, chỉ mở được Task Manager. Bác nào biết xử lý lỗi này thì tư vấn giúp em với ạ.
Xem phần đính kèm 54783
Em cảm ơn các bác
trước cài lên win 11....mỗi lần mở máy lên nó cũng đen thui vầy á...xong mình đi ăn sáng, tưới cây các kiểu tầm 20p nó mới vô win {big_smile} Do máy mình ko đủ cấu hình lên 11 mà mình ráng

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn thử tìm mục explorer.exe thử xem có không
1./ nếu có thì end process và tạo mới lại
2./ không có sẵn thì chọn Run new task và thêm mục explorer.exe lại thử xem nào.
Đa số lỗi này là do windows, nếu bạn muốn sử dụng ổn định thì mình khuyên bạn nên hạ xuống win 10 cho lành.

SonaNhi

Gà con
bạn thử tìm mục explorer.exe thử xem có không
1./ nếu có thì end process và tạo mới lại
2./ không có sẵn thì chọn Run new task và thêm mục explorer.exe lại thử xem nào.
Đa số lỗi này là do windows, nếu bạn muốn sử dụng ổn định thì mình khuyên bạn nên hạ xuống win 10 cho lành.
Win 11 này e để máy tự cập nhật lên từ rất lâu rồi.
Bây giờ muốn hạ xuống win 10 thì làm thế nào vậy bác?
E đã vào windows update kiểm tra nhưng nó bị ẩn đi chỗ hạ phiên bản win

thuuong1309

Rìu Sắt
Win 11 này e để máy tự cập nhật lên từ rất lâu rồi.
Bây giờ muốn hạ xuống win 10 thì làm thế nào vậy bác?
E đã vào windows update kiểm tra nhưng nó bị ẩn đi chỗ hạ phiên bản win
nếu bạn muốn hạ xuống win 10 chỉ còn cách cài đặt lại toàn bộ hệ điều hành thôi.