Thảo luận - Nhờ các bác đánh giá cấu hình máy nhà nghèo này ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Nhờ các bác đánh giá cấu hình máy nhà nghèo này ạ

Buuzii

Búa Gỗ
Em đang ngắm máy này phục vụ nhu cầu xem phim lướt web, ko biết có bác nào dùng qua hãng Kiwivision này chưa ạ. Thấy giá rẻ nhưng dùng linh kiện đời khá cũ rồi ko biết có xem tốt các phim full hd bây giờ ko ạ:
Cấu hình tiêu chuẩn ( cấu hình thay đổi theo từng tùy chọn)

+ Intel® Core™ i5-3450 (3.5Ghz, 6M, x4)

+ Bộ nhớ RAM : Ram 8G/16GGB DDR3 1600Mh

+ Ổ cứng SSD : 240G (3-6Gbs/s)

+ Bàn phím và chuột : Có, loại có dây

+ Kết nối : LAN 10/100 Ethernet & Wireless Card (802.11bgn)

+ Hệ điều hành & Tính năng khác : Window 10

+ Loa âm thanh 3W

+ Màn hình hiển thị : 24" Full HD , 1080x1920P. 16:9

https://shopee.vn/Bộ-máy-tính-PC-al...f7&xptdk=332d0992-6b42-4957-8ebb-c36ea60210f7

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy này để chữa cháy thì cũng được, Full HD có nhiều dạng lắm bạn, nếu chỉ là mấy bộ trên Youtube thì vô tư, có điều máy này không có dùng nguồn riêng nên lỡ hết bảo hành mà lỗi nguồn...v... thì chắc chỉ có mang ra tiệm chuyên sửa board mạch mới giải quyết được thôi.
Theo mình thì nếu bạn muốn máy dạng gọn gàng và giá cũng mềm thì chọn mấy dòng AIO của NEC hay Lenovo có nguồn riêng đi bạn.

Cấu hình tương đối vừa, xem phim Internet ổn. Xem bluray bitrate cao lag tụt lol :D muốn ngon thì mua cái card chống mù (cỡ 1050 low profile) là ok