Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ anh em tư vấn mua hàng cũ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ anh em tư vấn mua hàng cũ

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Chào anh em!
Tôi tính qua tết này mua mainboard gigabyte hoặc Asus H81 cũ mà thị trường bây giờ rất nhiều chỗ bán hàng đã qua sửa chữa sợ tiền mất tật mang, thật sự nếu không nghèo thì không ai mua cũ làm gì.
Mong anh em rành giúp cho nơi bán mainboard thế hệ 4 cũ chưa qua sửa chữa tại Sài Gòn, sẵn tôi mua luôn cpu thế hệ 4, ram ddr3 bus 1600. Cảm ơn anh em đã xem mong anh em cho một hướng đi tôi không tin tưởng tin học ngôi sao lắm.

Mua hàng cũ thì chấp nhận sẽ có tỉ lệ hàng bị lỗi mà bác, có thể tầm 10-15% hoặc hơn, quan trọng là chế độ bảo hành bao lâu, nếu bác có người quen thì sẽ được bảo hành bao lâu hơn và có sự yên tâm hơn thôi. Với combo Main+Chip+RAM như bác vừa nói thì em thấy các cửa hàng hay bán tầm 1tr~1tr500k.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cái này khó biết lắm , ngay cả cửa hàng cũng ko dám chắc % lỗi . quan trọng là gần nhà , thời gian bảo hành , nếu bạn có ng quen làm mảng này thì nhờ họ , vì họ sẽ dc ưu ái khoản bảo hành hơn so với khách lẻ.
H81 bạn có thể mua mấy dòng main china , ít nhất họ cũng bảo hành cửa hàng 2 năm , hơn là những main cũ đã qua sử dụng , bảo hành ngắn

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Cái này khó biết lắm , ngay cả cửa hàng cũng ko dám chắc % lỗi . quan trọng là gần nhà , thời gian bảo hành , nếu bạn có ng quen làm mảng này thì nhờ họ , vì họ sẽ dc ưu ái khoản bảo hành hơn so với khách lẻ.
H81 bạn có thể mua mấy dòng main china , ít nhất họ cũng bảo hành cửa hàng 2 năm , hơn là những main cũ đã qua sử dụng , bảo hành ngắn
mấy chục năm làm người tết này mới có 3 triệu làm sao dám mua mainboard mới, cuộc đời tôi lần đầu tiên có 3 triệu

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mấy chục năm làm người tết này mới có 3 triệu làm sao dám mua mainboard mới, cuộc đời tôi lần đầu tiên có 3 triệu
main đó tầm 800k thôi bạn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đất sài gòn phức tạp.
ông cứ đè mấy tiệm nhỏ chỉ có 1 anh chủ + 1 thằng lính mà hỏi. 3 triệu là dư luôn ông. đặc biệt anh chủ phải người nam nha.

nhỡ ông có nói tôi phân biệt vùng miền tôi cũng chịu, trong mắt tôi, chỉ có dân nam & bắc 54 mới thật sự chịu nhường cơm sẻ áo. cho free người khác cái gì đó mà không cầu viral hay trả ơn, chỉ cầu cái thoải mái trong lòng, làm ăn có tâm.