Thảo luận - Nhờ ae share lý do đi sửa máy bị đổi id icloud lạ hoắc. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Nhờ ae share lý do đi sửa máy bị đổi id icloud lạ hoắc.

kieutran

Gà con
Chào ace trong forum.
Mh nhờ anh chị em chia sẻ, thảo luận để biết vde đang mắc phải là do đâu với ạ.

Mh có mang con ip x đi sửa máy trong tình trạng "treo táo" do để lâu ko dùng lúc sạc lại thì bị.
Khi mh đi sửa có ký tên lên camera , main, pin, màn.

Mh có nhờ báo tình trạng máy trước khi sửa, nhưng bên sửa chữa đã tự sửa để mở được nguồn.
Sau đó nhờ mình cung cấp pass máy để vào ktra tình trạng máy thì mình ko nhớ đúng.
Mh cung cấp thêm pass icloud thì đc cho biết máy đang có icloud bắt đầu bằng chữ "[email protected]"
Là 1 icloud hoàn toàn lạ hoắc.

Xin ý kiến các ace là máy do đâu mà xuất hiện icloud đó. Do bên sửa chửa thay j sai? Hay do máy mình bị j ko hỉu luôn.

Máy mình đang dùng là mua mới khui hộp chị ruột mình xách tay về. Và trước đó vẫn đăng nhập , đăng xuất, reset sạch máy để cho bé trai nhà dùng 1 icloud mới bình thường

Mình nghĩ là người sửa lấy main máy khác thay vào máy bạn rồi icloud từ main máy đó đi vào máy bạn chứ không ai lại đi login icloud vào máy khách để làm gì cả.

nhatnv2102

Gà con
Có 2 trường hợp xảy ra.
1. Người nhà cầm máy đăng nhập lại icloud.
2. Chủ quán

Vấn đề treo táo thì mình tự làm được không nhất thiết phải ra quán> Keywork google: Hard reset iphone x

kieutran

Gà con
Mình nghĩ là người sửa lấy main máy khác thay vào máy bạn rồi icloud từ main máy đó đi vào máy bạn chứ không ai lại đi login icloud vào máy khách để làm gì cả.

Mình sửa đt ip X thôi. Máy chủ yếu dành chơi game giải trí cho đứa nhỏ.
Mà đi sửa kiểu này xong muốn bốc phốt ghê.
Cũng là trung tâm có tiếng mà cũng lm ko đàng hoàng nổi.
Có cách nào check main còn zin ko? chỉ giáo giúp mh vs ạ.

Mình sửa đt ip X thôi. Máy chủ yếu dành chơi game giải trí cho đứa nhỏ.
Mà đi sửa kiểu này xong muốn bốc phốt ghê.
Cũng là trung tâm có tiếng mà cũng lm ko đàng hoàng nổi.
Có cách nào check main còn zin ko? chỉ giáo giúp mh vs ạ.
Có đấy bạn, cách đơn giản nhất là kiểm tra IMEI của máy, nếu bị thay main khác thì số IMEI sẽ bị thay đổi và không còn như ban đầu.
Bạn chỉ cần vào Settings > General > About và xem số IMEI trong phần thông tin của máy:
62aa09b98eacc300192dd561.webp

Hoặc mở Phone app bấm *#06# sẽ thấy số IMEI hiện ra ngay:
62aa0ae31c77440019597f3a.webp

Đối chiếu số IMEI hiện ra trên màn hình với số IMEI trên khay SIM:

Nhưng vẫn có trường hợp họ đánh tráo cả khay SIM thì bạn có thể đối chiếu với số IMEI ghi trên vỏ hộp lúc khui máy, nếu không còn giữ vỏ hộp thì bạn đăng nhập tài khoản Apple lúc trước có đăng nhập trên máy vào trang http://appleid.apple.com/ và xem trong phần thiết bị có ghi số IMEI máy cũ của bạn ở đó. Và bạn chỉ cần kiểm tra số IMEI hiện trên máy xem có trùng với số IMEI máy cũ của bạn nữa hay không.